Hỏi Về các thông số Canvas của 1 Chrome

silviawilkins

hi các bác, cho em hỏi chút liên quan đến kĩ thuật máy tính xíu ạ
Em có tìm hiểu qua về các thông số Canvas của 1 Chrome.
Em định thuê VPS để làm Shopee. Mà khi thuê VPS mới, IP mới, mà em check thì các thông số Canvas của VPS mới vẫn y hết cái cũ, mặc dù IP đã thay đổi.
Vậy các bác cho em hỏi:
1. Shopee nó có quyền truy cập vào để xem các thông số này trong máy tính mình không ạ? Nếu có thì tỉ lệ chết khi làm rất cao phải k ạ?
2. Các thông số trên có đánh lừa được Shopee là đang ở thiệt bị mới không ạ?
Cảm ơn các bác ạ!

Để xem nội dung bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

1. Nó có quyền truy cập và được thông báo thông tin về user access từ WebRTC, và nó sẽ không thường xuyên check vì nó sẽ tốn nhiều tài nguyên để theo dõi liên tục, nhưng đã là 1 VPS mới thì nó an toàn hơn rồi, nó đã có 1 IP, 1 fingerpriting mới rồi.
2. Hiện tại thời điểm này là có, cũng có nhiều bác buff đơn bằng VPS đã chia sẻ rồi

Câu hỏi hay nè, xin hóng cao nhân chia sẻ thêm, e cũng đang tìm hiểu phần này nhưng thấy đa số các site lớn nó đọc đc hết, shopee thì k nhỏ r. Phần vps bị trùng thông tin, dù khác ip, theo e biết thì vps nó cấp cho b 1 số lượng máy ảo nhất định, dù có khởi tạo mới thì 1 số thông số vẫn giữ nguyên cho tài khoản của b. Giải pháp của e là tài khoản vps mới, chứ k phải vps mới. 2 cái đó khác nhau nhé.

@binhthongay kkk b lại xin chỗ mua nữa 🤣🤣 e vẫn hạn chế gợi ý chỗ mua để tránh mấy gian thương vô bán hàng, nên b cứ search gg top vps thẳng tiến nha, thông cảm cho e 😂😂

Em ko rành về mảng này. Nhưng em thấy mấy cái bác khoanh ns đi theo phiên bản chrome mà. Mà cùng 1 phiên bản thì ở máy nào mấy cái đấy chẳng giống nhau.
Theo em hiểu ns ví như cái xe ấy. Mấy cái này chỉ là kích thước, màu vỏ, loại xe. Còn cái quan trọng nhất để xác minh chủ xe nó lại là cái số khung số máy cơ.

K hiểu mấy này nma đợt vài năm trc mình nghi shop bị hack gọi lên shopee hỗ trợ họ đọc cho ip, định vị, tên thiết bị truy cập

1. Shopee có thể check được các thông số đó trên máy của bạn. Giống như trang browserleaks bạn đang check nó cũng đọc được đó. Nếu trùng thông số máy thì các tài khoản bạn dùng để buff đơn đăng nhập trên 1 thiết bị sẽ bị liên đới
2. Cách để fake thông số này là bạn dùng tiện ích “Fingerprint Spoofing” nó sẽ thay đổi tất cả thông số để đánh lừa là đăng nhập ở thiết bị mới. Tiện ích có chế độ lưu lại mã Canvas để sau này đăng nhập lại

Tiếp nữa là kết hợp với tiện ích “User-agent switcher” để thay đổi thông số trình duyệt.
Bác dùng vps rồi thì không cần đổi thông số máy. Còn ai chỉ dùng trên 1 máy tính thì dùng thêm “Change info device” để fake thông số máy

Bài viết tương tự

Back