Share ỨNG DỤNG QUẢNG CÁO TELEGRAM ADS ĐẾN ĐÚNG NHÓM CHAT MỤC TIÊU

akacua

(chi tiết ở cmt - có hình các chiến dịch em đã triển khai)

Em chào mọi người, em được anh Linh giới thiệu vào forum cũng được 1 tháng nay, hôm nay em xin phép được chia sẻ cùng mọi người để có cái gọi là đóng góp, đọc bài viết của mọi người hay quá mà không đóng góp gì cũng không phải.

Trang web này cung cấp giải pháp quảng cáo trên các kênh chat của Telegram. Ở đây bao gồm rất nhiều các kênh chat thuộc nhiều chủ đề khác trên trên khắp thế giới. Với mỗi kênh chat bạn sẽ được cung cấp một mức giá thầu hiển thị khác nhau, đi kèm với các thông tin như :
  • Số lượt view
  • CPM của mỗi kênh chat
  • ER - tỉ lệ tương tác của user trong kênh chat
  • Số follower của kênh chat
Bạn có thể check những thông tin này và so sánh giữa các kênh chat với nhau. Mình thấy điều này khá hay vì bạn có thể chủ động chọn đặt quảng cáo của mình ở đâu dựa vào số liệu khá trực quan.
NHẬN XÉT CỦA MÌNH:
  1. Ưu điểm:
  • Trang này không cần đợi xét duyệt lâu như chạy ads telegram chính thống (mình chưa chạy tele ads trực tiếp trên kênh của tele)
  • Có nhiều lựa chọn các kênh hiển thị
  • Tích hợp với manychat nên đo lường được hiệu của quảng cáo (trực tiếp trên web này thì không có)
  • Filter chọn các group dễ dàng
  1. Nhược điểm
  • Phụ thuộc vào xét duyệt của chủ kênh chat telegram
  • Ít (hầu như không có) kênh chat ở Việt Nam
  • Giá thì mình chưa có sự so sánh khác nên mình thấy cũng bình thường
PHÙ HỢP VỚI:
  • Những ai triển khai quảng cáo global như các ngành về: tài chính, SaaS, AI, các ngành có giá trị cao một chút.
  • Còn lại thì mọi người tự tư duy xem thử có hợp với sản phẩm của mình không nhé.
Số liệu bên dưới mình triển khai cho một sàn C rypto, Kết quả cuối là chưa đạt mong đợi nhưng vẫn ra số và thêm một kênh một sẽ cân nhắc trong tương lai.

Có thể check chi tiết các thông số của kênh. Giúp mn được đưa ra quyết định dựa trên số liệu dễ dàng hơn, em thường dựa vào CTR và view

Sau khi chọn được list kênh, tiến hành triển khai thì ở dashboard của Telegra.io sẽ có một vài thông số như bên dưới, nói chung mình thấy cũng khá ít dữ liệu để đánh giá nên mình phải check thêm phía tracking link của mình + manychat được tích hợp trước đó:

Bài viết tương tự

Back