Share Tut đưa web cắn Google Discover

admin

Administrator
Staff member
Chia sẻ với ae trong hội cái tut đưa web cắn google discover
  • Bài viết dạng tin tức - Khai thác được nội dung mới kiểu dạng trend thì càng tốt (Dùng Google trend)
  • Web tốc độ tải nhanh (cái này bh thì không phải là vấn đề r), có AMP thì càng tốt.
  • Đặc biệt là phải có ít nhất 1 ảnh tỷ lệ 1200px thì khả năng được nhận là cao.
  • Tiêu đề thì cứ viết dài dài sao cho hấp dẫn, ở GG DCV nó hiển dài hơn ở bảng GG search.
  • Bài viết lên sau share social thì khả năng cắn google DCV càng dễ, đặc biệt share Reddit
(mình cũng cắn được kha khá lần cả site Gb vs site Vn). Chúc ae thành công !

(Nguồn: Thế Quang)

Để xem nội dung bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

đăng ảnh 1200px trong bài hay là thumbnail vậy bác? mình thấy có nhiều web vẫn lên đề xuất mà vào xem thì ảnh trong bài ko lớn như vậy

thường mình để ảnh content 1200px, cũng có mấy bài ảnh kp 1200px vẫn lên nhưng thấy nó nhanh bị down.
Còn ảnh 1200px theo như tài liệu google thì nó luôn đc khuyến nghị.
Mình cũng thấy là mấy bài 1200px trở lên thì nó cắn được lâu hơn, có thể là do ảnh nét nên ng dùng xem lâu -> times on pages lâu 😃

@subetapp ảnh thì mình cũng tối ưu như GG hướng dẫn, dùng pts - save for web r tối ưu các thứ như ae gọi là tối ưu SEO ảnh. Bạn tham khảo tài liệu Google khuyến nghị nhé:
Để xem link bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
...

Bài viết tương tự

Back