Share Topic về 1 phần của API CHUYỂN ĐỔI trên facebook

nico

Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
Mục đích của cách làm: đợt rồi pixel đếm khá lỗi, sau khi bản thân em update cách này thì thấy ok hơn nhiều - Hãy tự trải nghiệm và không phán xét bởi với phở bò không có gì đúng và sai hoàn toàn!
Cách setup event thankyou/purcharse (hoàn tất đăng ký, đặt hàng...) mà không cần tạo chuyển đổi tuỳ chỉnh!
Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
Trong đoạn mã code của pixel, nó có 1 cái đoạn: fbq("track", "PageView"); Thêm 1 dòng nữa, thay pageview = thankyou (thankyou hay purchase tuỳ theo cách các bác setup đặt hàng thành công trên site của các bác)
Đoạn code mới sẽ là:
fbq('track', 'PageView');
fbq('track', 'thankyou');
Lưu ý: Chỉ thêm đoạn code này ở site thankyou thôi nhé!

Bài viết tương tự

Back