Share Tổng hợp các lỗi khiến đăng video tiktok bị dính cảnh báo ở góc dưới màn hình hoặc bị lỗi vi phạm

hhcquan1_dp

Tổng hợp 1 số lỗi khiến ae khi đăng video bị dính cảnh báo ở góc dưới màn hình hoặc bị lỗi vi phạm.
+ Chủ đề nhạc: chủ đề này thường bị dính lỗi bản quyền tắt tiếng là nhiều. Để khắc phục thì mình thường dùng cách này như sau
=> Clip dưới 1p thì mình thường vào nhạc gốc hoặc nhạc trending bất kỳ. Xong sử dụng nhạc đó-> rồi vào edit-> mở âm thanh clip của mình+chỉnh âm lượng nhạc sử dụng về 0-> sau đó đăng, thì lúc đó clip mình sẽ nằm trong link nhạc đã sử dụng.
=> Clip trên 1p thì bật chế độ dò bản quyền trong phần cài đặt, cứ mỗi lần mình đăng nó sẽ tự động dò và báo xem clip mình có bị trùng nhạc bản quyền hay kg? Nhưng mỗi lần đăng thì phải bật 1 lần, vì nó hiểu dò 1 lần xong lại tắt. Hoặc dùng cách như trên đều được.
+ Chủ đề girl: chủ đề này thường dính lỗi hình ảnh khoả thân hoặc tình dục. Thường là mình đăng clip quá sexy thiếu vãi, nhưng nếu đăng kèm có hồ bơi hay biển thì nó sẽ đỡ hơn rất nhiều á. Lưu ý: kể cả hình ảnh phim hoạt hình, dù cute trần trụi cũng bị tính là lỗi này nha, trước mình có làm phim minion ở trần trụi nó đánh lỗi này luôn á.
+ Chủ đề pet: chủ đề này thường dính lỗi ngược đãi động vật và nội dung phản cảm. Miễn clip mình có tác động nhỏ vào động vật, dù tát nhẹ, đánh nhẹ hay xô đẩy, trêu ghẹo, bắt nhốt… thì nó cũng tính lỗi này. Và clip mình đăng có lộ bộ phận sinh dục động vật là dính lỗi nội dung phản cảm nha, cách tốt nha là edit che lại nha.
+ Chủ đề funny: chủ đề này thường mình bị lỗi thử thách nguy hiểm hoặc bóc lột, bắt nạt người khác. Clip mình miễn có tác động với ng khác như tát, đánh, trêu chọc… dù nhẹ hay chỉ là vở kịch nó vẫn tính hết nha. Còn bóc lột, bắt nạt là kiểu như ba mẹ đánh con vẫn tính nha, hoặc kiểu clip diễn trộm cướp vẫn tính lỗi này.
+ Chủ đề phim: chủ đề này mình dính bản quyền, cái này mình chịu thua.
Và 1 lỗi khác thường gặp như sau
+ Lỗi tàn trữ sử dụng vũ khí: miễn clip mình có sử dụng súng màu đen dù là giả là nó vẫn tính, nó kg hiểu quét đâu, nên tốt nhất lựa clip có súng màu như đồ chơi thì nó mới hiểu. Hoặc lựa tình huống như tập quân sự, binh lính… thì sẽ tránh được.
+ Lỗi hành vi nguy hiểm, thường sẽ là trò chơi mạo hiểm. Nhưng nếu đồ bảo hộ nó sẽ cảnh báo dưới góc màn hình, còn kg có là nó cho ăn gậy luôn đó. Lỗi này còn vài ví dụ như đi xe kg đội nón, trèo cao, thể thao mạo hiểm…
+ Lỗi bản quyền, lỗi này đa số do chủ nick khiếu nại, nên tốt nhất nếu lấy clip bên douyin, nên copy nick đó xem qua tiktok tìm xem có nick phụ của họ bên đây kg
+ Lỗi mạo danh, lỗi này đa số ae đăng clip ng nổi tiếng dù ở đâu hay bên douyin, ảnh hưởng quá lớn là nó lock luôn đấy
Cái này ước lượng tương đối của mình thôi, nhưng chủ yếu vẫn là may mắn nữa, thường clip ít view sẽ kg bị để ý đến, nhưng view càng lên cao hoặc nick càng lớn thì dễ bị tiktok nó dòm ngó lắm.
Nên mấy lỗi trên dù nhẹ hay nặng, mà tụi tiktok nó thích nó clock thì mình chả làm gì được đâu, nên cứ lành mạnh mà làm thì cũng thấy an tâm xíu.
Đây là 1 số lỗi mình đã gặp từ trước đến đây đã làm, gặp càng nhiều ae sẽ biết rút kinh nghiệm tránh. Nên giờ dù thấy clip nào hay nhưng cảm thấy kg an toàn ae cũng bỏ đi nha.

Theo như có bác nói thì reup chỉnh sửa lật ảnh hay gì thì đều vô nghĩa , vậy theo bác làm thế nào tránh đc lỗi này

Bài viết tương tự

Back