Share Tip xây kênh Tiktok nhanh lên Followers cho mọi người

quangnewbie

SAU 7 NGÀY XÂY KÊNH, VỚI 8 VIDEO, ĐC GẦN 12k FOLLOWERS, MÌNH ĐÃ RÚT RA NHỮNG ĐIỀU GÌ???

Mình đang xây 3 kênh Ivy Kể Chuyện (gần 42k fl sau 3 năm), kênh Ivy Xây Kênh (gần 33k fl sau 3 tháng), và Ivy Học Phật (gần 12k fl sau 1 tuần). Mình quyết định xây kênh mới luôn, xem Tiktok có thay đổi gì mới ko, và công nhận Tiktok đã có sự thay đổi.

1. Ảnh cuộn dễ lên xu hướng
Cái này mình thấy vẫn đúng. Mặc dù bạn có thể đăng tối đa 35 ảnh cuộn, nhưng ko nên đăng nhiều như thế vì tỉ lệ xem hết video sẽ rất thấp, dễ làm video bạn flop. Hồi cách đây tầm 6 tháng, đăng tầm 12-15 tấm vẫn ok. Cách đây 3 tháng, đăng 10 tấm vẫn ok. Còn giờ dễ nhất thì vẫn nên đăng dưới 4 tấm ảnh, thậm chí là content dạng 1 ảnh.
2. Chủ đề nhiều người quan tâm
Chắc các bạn ai lướt Tiktok cũng sẽ để ý chủ đề về sự ra đi của Bác Trọng đang là niềm mất mát lớn của dân tộc VN, và cũng rất nhiều video chia sẻ cảm xúc về chủ đề này.
Mình rút ra 2 nội dung mà các bạn đang làm nhiều nhất, phổ biến nhất:
  • Chỉ trích các bạn có hành vi “thiếu muối” như đưa ra bình luận hời hợt, nhảy nhót live, thay Avatar mặc bikini với caption “Vĩnh biệt bác Trọng”,…
  • Cảm xúc đau buồn, xúc động về sự ra đi của bác Trọng.
Ngoài ra, những chủ đề giải trí khác thì các bạn sẽ thấy vụ Nàng mơ, Ông bố điên, Lộc cũng đang thu hút nhiều.
3. Kênh Ivy Học Phật tăng nhanh và nhiều follower là nhờ chủ đề cho-tặng
Vì xây kênh này để gieo duyên tượng Phật, nên rất nhiều bạn muốn xin tượng Phật. Thao tác của 1 người dùng bt là để nhắn tin cho tài khoản nào đó, thì họ cần follow trước.
Hơn nữa, chủ đề về tôn giáo nên cũng dễ dàng có nhiều bình luận.
Hi vọng lâu lâu ngoi lên viết 1 bài để chia sẻ kinh nghiệm cho các bạn, sẽ giúp các bạn hiểu thêm về nền tảng này. Tiktok ko khó, chỉ cần bạn chịu khó.
FB:Vi Trần

Bài viết tương tự

Back