Hỏi Tiktok shop có bán được sản phẩm số không, kênh mới cần đổ quảng cáo không?

nma0101

Các Bạn cho hỏi với:
1- Tiktok shop có bán đc sản phẩm số ko ạ? kiểu khóa học về fitness, võ thuật online
2-1 sdt mở đc mấy kênh tiktok ạ? Mình có 1 kênh lâu ko up có hơn 100 follow có nên xóa đi làm lại ko ạ?
3-Xây kênh mới mà đổ quảng cáo có lên nhanh ko ạ? và nếu một lúc nào đó dừng quảng cáo thì có ảnh hưởng ko ạ?
Cám ơn rất nhiều

Các sản phẩm số bạn có thể vật lý hóa kiểu Voucher, Thẻ học online -> Nhận mã xong lên website để kích hoạt.

Mình trả lời cho bạn:
1. Được bán sản phẩm số nhưng đang thử nghiệm và năm nay có thể sẽ bùng nổ. Kênh ví dụ là: Hai Giang đang bán khoá học về Capcut ấy
2. 1 sđt hình như tạo được 1 kênh tiktok, tuy nhiên nếu bạn muốn tạo nhiều kênh tiktok thì đăng ký bằng gmail, 1 lần có thể tạo ra được rất nhiều gmail = nhiều kênh.
Nếu kênh hơn 100 follow và không phải khách hàng tiềm năng thì bạn nên xây kênh mới.
3. Bỏ tiền đổ quảng cáo dĩ nhiên sẽ lên nhanh, tuy nhiên bạn phải rõ mục đích lên nhanh để làm gì? Nếu để bán hàng thì ok, còn nếu để xây dựng thương hiệu cá nhân thì nên ra nhiều video có giá trị với người xem thì ok hơn 😀
Mong câu trả lời của mình có thể giúp bạn!

@iconfacebook Mình muốn xây thương hiệu cá nhân, mình sợ rằng nếu ko đổ quảng cáo sẽ ko lên nhanh đc. Mình chỉ lăn tăn việc đổ quảng cáo thì sau có vấn đề gì ko thôi ví dụ dừng quảng cáo là dùng tương tác

@nma0101 Mình chưa thử chạy quảng cáo để lên nhanh nên mình không biết. Nếu muốn bạn thử chạy quảng cáo xem.
Mình có gợi ý dành cho bạn rằng hãy thử làm 10 video và đăng lên, video nào nhiều mắt xem nhất lấy video đó chạy quảng cáo follow kênh và sau đó dừng chạy quảng cáo tiếp tục đăng 10 video tiếp theo lên. Nếu bạn cảm thấy tương tác kém hơn các view của 10 video đầu thì rút kinh nghiệm là xây kênh thuần, còn nếu tương tác cao hơn thì tiếp tục chạy 😉😉

Bài viết tương tự

Back