Share Share tut add thuế US cá nhân chuẩn

admin

Administrator
Staff member
Chào mọi người, vào group đã lâu nay mới có cơ hội chia sẻ. Chắc hẳn nhiều anh em mua thuế về add vào các platform thi thoảng vẫn bị lỗi mà không hiểu rõ lý do. Nay mình xin chia sẻ 1 chút kinh nghiệm cá nhân về vấn đề này.
  1. Nguồn mua : mình ít khi mua của cá nhân hoặc các site Việt Nam vì dễ dính resell, trùng info hoặc info đã cũ. Nhiều khi trùng info với các team khác còn bị chết oan. Cứ lên các trang UG của bọn Nga, chọn database mới mà vả.
  2. Lỗi phổ biến nhất a e hay gặp đó là mua phải data đã cũ, cụ thể là Address và Phone. Tức là người ta bán cho bạn thông tin chuẩn nhưng chủ thể đó đã thay đổi chỗ ở hay số điện thoại. Hiện nay các nền tảng lớn đều đã link data với IRS, các bạn nhập địa chỉ hay phone cũ vào nó sẽ báo lỗi. Cách khắc phục đó là vào trang :
    Để xem link bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
    này để check thông tin ( Fake IP US sạch để truy cập ), các bạn nhập info vào nó sẽ hiển thị tất cả các thông tin của chủ thể, kể cả các địa chỉ đã ở trước đó, cứ lấy thông tin mới nhất mà khai thuế là ok.
  3. Ngoài ra, số SSN không phải lúc nào cũng chính xác hay còn hoạt động, a e có thể check tại
    Để xem link bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Nếu ra valid thì ok, ngoài ra còn check thêm cái Issuance Location, thấy trùng với địa chỉ đã từng ở của chủ thể trên trang truepeoplesearch thì chắc kèo
Thanks a e đã đọc bài, chúc a e kiếm nhiều ngoại tệ về cho đất nước.
(Nguồn: Cương Vĩnh Thái)

Bài viết tương tự

Back