Share Share kinh nghiệm khi mua kênh tiktok của em

admin

Administrator
Staff member
Viết một bài chia sẻ về cách mua kênh theo quan điểm của cá nhân em sau khi tham gia tiktok được hơn 1 tháng.
  1. Không nên mua kênh tiktok về các idols trên tiktok. Cái này mình từng trải nghiệm. Mình mua kênh của một bạn (cũng là dân buôn kênh) về một idol ở Mỹ. Kênh vừa bkt với cái mác 99% US với RPM 1,6x. Newbie mà thấy thế chả thích vl nên mua với giá cao cắt cổ. Về làm mới biết. Được 1 tuần tiktok thông báo kênh giả mạo vì trùng tên với idols đó => đổi tên kênh. Reup theo idol đó không sớm thì muộn sẽ bị đánh bản quyền => bay kênh. Lúc này mình nghĩ mua hớ rồi nên đổi chủ đề, làm cả tháng trời mới lên được xu hướng tí ti nhưng sau đó bị quét đá khỏi Beta.
  2. Nếu kênh mà chỉ có 1-2 video xu hướng nhẹ (vài trăm nghìn - 1 triệu view), video lâu nhất mới cách đó chỉ vài tuần thì không nên mua. Quan điểm của em thế này, khi xem một video hay đúng gu mình, em sẽ vào kênh đó để xem all video, nếu nó hợp ý mình => follow. Nhiều bên chào em mua kênh mà chỉ có 15-20 video, trong đó chỉ có 1 video xu hướng mà đã hơn 10k follow => e nghĩ đó là buff follow ảo. Có một điều em để ý, những dân buôn kênh có bạn chung với một ông em có kết bạn trên facebook (mà ông ấy chuyện dịch vụ buff cho tiktok). Cho nên khi được chào mua kênh, các bạn hãy cân nhắc thật kỹ và xem xét đầy đủ những yếu tố trên.
  3. Hạn chế mua của dân buôn kênh. Mục đích của dân buôn kênh là gì? Bán được kênh với giá tốt nhất. Họ sẽ làm mọi cách để để buil kênh với view US lên tới 9x%, thậm chí dùng những video bản quyền từ các nguồn có tick xanh cho đến khi nào được lên xu hướng họ sẽ dừng đăng video. Bởi nếu đăng tiếp => bay kênh. Khi đạt được mục đích về view, sẽ tìm cách tăng follow cho kênh rồi đem bán với giá cắt cổ. Bởi cái mác 9x% view US luôn là cái thu hút những newbie. Và khi newbie mua kênh về làm thì mới ối dồi ơi không giòn đâu. Nếu ngon ăn thì mấy ông dân buôn chả bán làm gì. Mục đích của họ là bán kênh, nhận tiền rồi phủi đít đi. HẾT.

Đó là những kinh nghiệm của em khi mua kênh, mất tiền nhiều rồi nên chia sẻ để mọi người, nhất là những anh em newbie được biết để tránh mất tiền oan. Em khuyến khích mọi người nên mua lại kênh của những bác tự tay buil kênh từ lâu, có tâm huyết với kênh mà không có thời gian chăm nên bán lại ấy. Đó mới thật sự là những kênh tốt, lượng follow chất lượng và đúng chủ đề.

Bài viết tương tự

Back