Hỏi Quyết toán lấy lại thuế 10% đã nộp từ net accesstrade, hyperlead

heatherramsey

Thời điểm tháng 4 là lúc làm quyết toán lấy lại thuế 10% đã nộp từ net accesstrade, hyperlead, cho anh em nào có thu nhập ít đến tương đối trong năm.
Còn mấy ông có thu nhập cao cao tí từ chạy ads thì không nên làm quyết toán nhưng lỡ sau này có bị bên thuế sờ gáy truy thu thêm không nhỉ. Kể ra nó đánh thuế trên doanh thu thì cũng không hợp lí vì doanh thu 100 triệu hết 80tr tiền ads rồi thì lời lãi đâu nữa mà nộp thuế
Bác nào am hiểu hoặc có AM nào ở đây không giải thích hộ em phát.

có mấy người mà tự ý kê khai nộp thêm thuế bác nhỉ=))) nhưng ko nộp thêm sợ sau này bị nó phạt thêm nữa

@heatherramsey vế đầu tiên thì đúng 20 thằng pàm MMO may đc 1 thằng kê khai . Cách đây 6 7 năm có nhiều th đến sở thuế khai báo thuế mà bọn thuế còn chả biết MMO nó là cái gì k biết bọn đấy ngu thật hay giả ngu để nuôi lớn để thịt thì k biết. Còn vế sau thì thực sự k ai rõ cả đây là nghiệp vụ mánh nghề của bno mình thuế k thì bno k thể biết đc nhưng nó thu được phối hợp bn ngân hàng và CAKt nữa chốt quan trọng nhất vẫn ở bon ngân hàng cno k khai ra thì thoát

@heatherramsey 2 bọn này nó tự trừ vs cả dfongs thuế luôn cho mình mà mk k phải đóng doanh thu acc t>2m/tháng đóng 10% thuế rồi mà nên là lách doanh thu to chia làm nhiều tk đươi 2m là đc cách đây mấy năm h k rõ. Hay như bên ytb vào net nó cũng tự đóng thuế cho mk liôn

@nhacaib52la bên acc thu 10% là tạm trừ thôi bác, còn ông nào doanh thu to tiền tỉ thì theo luật là phải nộp nhiều hơn cơ nên mới có chuyện cuối năm làm quyết toán thuế. Nên mấy ông tiền tỉ mà làm quyết toán thì phải nộp thêm thuế cơ nên mới ko ai làm đấy

@heatherramsey 2 net này là DN làm ăn VN nên nó khai thuế mà bác.chứ như FB hay gg gần như tất cả các net MMO nước ngoài thì họ có khai báo thuế VN đâu nên ms trốn đc ms mất cổng thanh toán pp,pipo,po nó đều chưa đc cấp phép hoạt động tại VN và chưa có vp đại diện nên k phải khai báo đấy là lý do mà VN đang ép bọn FB vs gg mở vp đại diện tại VN để biết đc chính xác thu thuế dfos các ytb h vào net để cho tiện thu thuế dfos

@heatherramsey làm MMO net VN k chạy dc đâu khai báo mà nộp chứ quá hạn thì phạt thêm lại đau đến như mấy cao nhân bên ytb vài chục tỏi đầu họ k ít sạn mà cũng k thoát dc

@heatherramsey ukm nhưng nghề MMO này đặc thù là k có hoá đơn đầu vào cơ ms chết lên bị liệt hộ kinh doanh cá nhân chịu 7% muốn lách thì chỉ có mở cty có hoá đơn đầu vào thì còn đc giảm

mở cty có phức tạp hay lằng nhằng ko bác như năm nào cũng phải kê khai hồ sơ các kiểu, để em tham khảo thử. CƠ mà làm sao chứng minh được doanh thu từ các net accesstrade, hyperlead mình nhận được nó liên quan đến công ty mình mở để giảm được thuế bác nhỉ

chủ yếu là tự chạy cá nhân không phải doanh nghiệp thì làm gì được trừ bác, trừ khi phải đăng kí hộ kinh doanh hay sao

@wipulord trước e chỉ nghe đánh thuế các nhân là thuế TNCN tính theo thuế suất thôi chứ chưa nghe được trừ HĐ, nhờ bác thử tìm trên google gửi em tham khảo phát ạ

Bài viết tương tự

Back