Share Quy trình để phát triển page facebook với reels

heydondesti

Bước 1: Chuẩn bị cần thiết gồm: 1 via xmdt, Via backup và sử dụng tool (em dùng kingcontent).
Bước 2: Lựa chọn chủ đề và em đã quyết định chọn chủ đề liên quan đến Idol. Sau đó, em tiến hành setup trang page từ tên đến danh mục sao cho thống nhất và hoàn chỉnh nhất có thể. Em tìm kiếm và sử dụng bộ từ khóa phù hợp và chuẩn bị CTA (kêu gọi hành động) cố định cho các bài viết.
Bước 3: Hằng ngày, em đăng tải 3 video vào lúc 6h, 12h và 18h. Trong nửa tháng đầu, nếu một page nào đó có trên 100 follow, em sẽ tập trung chăm sóc hơn. Còn nếu có page nào dưới 100 follow, em sẽ xem xét loại bỏ và thêm page mới vào danh sách quản lý. Em cố gắng tạo nội dung có tiêu đề gây tranh cãi hoặc tạo tương tác cao để thu hút người xem.
Dưới đây là một số kết quả mà em đã đạt được trong 1 tháng qua. Em cảm nhận rằng việc lựa chọn nội dung và via đúng cách đã giúp page dễ dàng phát triển hơn.
Thêm nữa sau 1 tháng trải nghiệm thì em nhận thấy để video/kênh dễ viral thì sẽ bao gồm các yếu tố sau:
  • Thời điểm đăng: khung giờ em nhận thấy dễ lên xu hướng nhất là 11h-13h.
  • Tính cảm xúc/tranh luận: Dạng content dạng này thì được các anh/chị trên nhóm chia sẻ nhiều rồi, nên em xin phép bổ sung thêm là khi mà video đã gây tranh cãi được cmt nhiều thì em sẽ chăm rep lại tạo thêm sự tranh luận để video được lên mạnh hơn nữa.
  • Sự bắt mắt: Lúc này thì lựa chọn content thì em sẽ đặt bản thân vào người xem là khi mình xem video này có thực sự cuốn có muốn xem hết video không, nếu cuốn thì đăng. Ví dụ những content về gia dụng tq xem rất là cuốn dù không có nhu cầu mua những em vẫn thường hay xem hết video.
  • Sự tò mò/hấp dẫn: Này em sẽ chèn vô video hoặc đánh tiêu đề sao cho khán giả họ dù chưa quan tâm lắm nhưng họ sẽ vẫn tò mò nán lại xem thêm.
  • Khả năng viral nhờ vào content đối tượng khán giả rộng + độ quan tâm của lớn thì content sẽ dễ lên xu hướng. Ví dụ bây giờ nếu làm về page/gr liên quan đến Hoa Hậu Ý Nhi thì sẽ cực kỳ dễ lên.
Em đang tập trung vào thị trường Việt Nam, và đã có một số lượng theo dõi nhất định. Tuy nhiên, em đang cố gắng chuyển hướng làm trang page hướng tới thị trường Mỹ nhưng hiện tại gặp một số khó khăn. Mong các anh có thể hướng dẫn thêm cho em.

Để xem nội dung bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Để xem nội dung bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Bài viết tương tự

Back