Hỏi Muốn khai thác Reels thì nên xây dựng đăng bài bằng tài khoản cá nhân hay page thì ok hơn ạ?

pikalong_nezuko

Cho em hỏi, muốn khai thác Reels thì mình nên xây dựng đăng bài bằng tài khoản cá nhân hay page thì ok hơn ạ, e muốn khi ai đó vào xem trang thì nó kiểu dễ nhìn, đẹp tí á ( câu hỏi hơi ngáo ngơ tí, mn thông cảm)

Reels bây giờ chủ yếu là nội dung giải trí, giống như một tiktok mới thời kỳ vừa nổi.
Các dạng nội dung về hài hước, bóng đá, showbiz, nhan sắc,...còn về các nội dung học thuật thấy chưa được chấp nhận nhiều.
Nói về dễ nhìn thì như thế nào là dễ, bác ko tự định nghĩa được thì khó mà có một tiêu chí cụ thể.
Tuy nhiên hành trình user trên Reels khác với video ở mục Watch hay newfeeds.
Để tới Fanpage của nhà sáng tạo cần phải trải qua kho bộ sưu tập Reels trước (nên chữ dễ nhìn của bác nên tối ưu từ chỗ này trước sau video > rồi mới đến fanpage).
Bây giờ Reels cũng toàn là reup thôi, chưa thấy nhiều nhà sáng tạo nội dung.

quên trả lời câu hỏi đầu.
Theo mình thì nên chọn cả 2, có chút ưu tiên hơn cho trang cá nhân.
Vì có nhiều thông tin cho rằng thuật toán phân phối nội dung của Fb > giống Tik Tok. Reach tự nhiên cho các nhà sáng tạo.
Tuy nhiên, nhược điểm cho cách làm này là phải xây dựng thương hiệu cá nhân
Đối với Fanpage sẽ được fb định hướng như kênh bán hàng, tương tự như tài khoản Tiktok seller center. Vốn dĩ Fanpage là để bán hàng rồi, nên sẽ phù hợp với các brand, hoặc ai có định hướng bán hàng trực tiếp.
Làm Reels cá nhân reach nhiều > làm Aff > đây là con đường mà mình nghĩ sẽ thuận lợi cho cả 3 bên gồm: User, seller, platform,

Bài viết tương tự

Bình luận
33
Lượt xem
323
Back