Hỏi Một chút thắc mắc về Thuế và Pháp Luật

lovenco0410

Xin chào các anh chị và mọi người trong forum hiện tại em đang làm về nguyên liệu MMO nhưng đang gặp một số vấn đề về thuế mong mọi người có thể giải đáp giúp em.
  1. Hiện tại em làm về nguyên liệu MMO thì nếu như đóng thuế thì sẽ phải chịu những loại thuế nào và có phải chịu phí VAT 10% hay không?
  2. Việc sử dụng các thông tin doanh nghiệp như Mã số thuế, Tên Công Ty, Địa chỉ của các công ty khác để Xác Minh TKQC và lách thuế trên tài khoản đó thì có vi phạm pháp luật về tội gian lận thuế không hay nó sẽ thuộc loại nào và khung hình phạt cho việc làm trên?
  3. Việc mua sử dụng thẻ visa của người Việt Nam để add thẻ ăn ngưỡng là vi phạm pháp luật. Vậy nếu như em mua tài khoản của các app cho mở thẻ ở nước ngoài (VD: Pyypl,...) để tạo thẻ và ăn ngưỡng thì điều này không vi phạm pháp luật đúng không ạ?
  4. Em làm về mảng nguyên liệu như kia liệu không kê khai thuế thì có bị truy cứu trách nhiệm hình sự không? (Vì hiện tại em thấy đa phần những người làm về nguyên liệu đều không có kê khai thuế)
Trên đây là một số thắc mắc của em. Mong mọi người có thể giải đáp những thắc mắc đó giúp em. Em xin cám ơn.

câu 1-- nên thành lập cty để tạo lên 1 khoản thuế ( sau này các anh có hỏi thì đỡ cái tội trốn thuế..) tại sao trốn thuế thì lên google hỏi tiếp.
câu 2-- sử dụng cái gì k phải của mình là vi phạm pháp luật ( khung như thế nào thì lên google hỏi tiếp )
câu 3- cũng là vi phạm pháp luật về sử dụng tk của người khác..+ số tiền vào tk lớn thì đủ khung để mặc áo juvetus.
câu 4- có.. nếu k thành lập cty thì nếu bị kiểm tra sẽ thêm vài tội nữa...
chúc bạn may mắn :V

@vulongdrptrai13 Em cám ơn anh đã trả lời câu hỏi trên của em.
Em muốn hỏi thêm câu số 3 đó là Kia là một App họ cho phép tạo tài khoản visa để thanh toán trực tuyến của bên nước ngoài không liên quan tới Việt Nam thì em mua tài khoản của APP đó để sử dụng dịch vụ trên APP thì nó vẫn là vi phạm pháp luật à anh

Thành viên nhóm ngta tạo thì cả em và ngta là đồng lõa luôn. Nguy hiểm hơn là ngta bị bắt thì em sẽ dính

Ở VN này mà đã dính tội và trốn thuế thì chỉ có chờ ngày bốc lịch, trừ khi anh trốn đi nước ngoài , đừng ở đây nữa.

Bài viết tương tự

Bình luận
2
Lượt xem
130
Back