Share Mỗi ngày minh vận hành 1000 video reels như thế nào

admin

Administrator
Staff member
Như ae đã đọc rất nhiều bài của em từ đợt xây hệ thống reels. Em có ví dụ xây hệ thống cho 50 page thôi cho Ae tham khảo, nhưng bây giờ thời thế khác rồi, nhà nhà làm reels, người người làm reels.
Vậy ae có đất sống không, có chứ, bằng cách làm nhiều, thật nhiều, scale hệ thống lên, 100 page, 500 page, 1000 page. Lấy số lượng đập chất lượng, e hay bảo các Ae, mỗi video ae đc 100 view thì 1000 video các Anh đã đc 100k view rồi đúng không.
Thôi vào việc nhé, ở đây e đang vận hành 500 page đa chủ đề mỗi ngày, để mà dễ quản lý e chia mỗi ngách 100 page như: bóng đá, y tế, mẹo vặt, làm đẹp, địa phương.
Vận hành hệ thống như vậy thì không thể nào làm tay hết cả rồi, mà phải đưa tool vào, tool thì nay rất nhiều, nhưng theo e tool ok nhất thời điểm hiện tại là tikdown ( mặc dù có một số thời điểm die VIA rất nhiều)
Để nói về tool, quan điểm của em thì tool nó như một công cụ, mình phải hiểu bản chất, quy trình vận hành rồi mới bê tool vào, nó chỉ thực hiện hành động lặp đi lặp lại thôi, nên đừng quan trọng hóa tool nhé.
Để vận hành trơn tru, mỗi page em cần đăng 2 video/page/ngày. Như vậy mỗi ngày e cần đăng 1000 video/hệ thống.
Giả sử mỗi video 5p thì e cần 5000p/ngày để vận hành hết đống này. Mà mỗi ngày chỉ có 1440p. Vì vậy phải nâng cấp số lượng tool và thiết bị lên đúng không nào.
E đang dùng tầm 5 máy trạm, máy server ấy cho chạy cả ngày lẫn đêm, không nghỉ, cài sẵn 5 tool 5 máy, mỗi máy 1 mảng, không đụng chạm nhau.
Để cụ thể thì mình cứ triển khai 100 page trước, sau đó cứ scale lên thôi.
Mỗi 100 page chủ đề, cho 2-3 nick Via cầm, add vào hết trong BM để giữ, backup thêm acc chính nắm BM nữa cho cẩn thận.
Mỗi 100 page trên đồng thời chia ra cho 5-10 acc clone die qua 282, backup đầy đủ, vì nay dùng tool dễ checkpoin lắm.
Mỗi con đăng cho 10-20 page thôi, không đăng nhiều, vì chạy đường dài và nhớ setup thời gian cho đùng giờ, mỗi 24h hoăc hơn thì đăng lại, giúp nick tránh bị hạn chế.
Về kỹ thuật, sẽ có 1 bạn chuyên gỡ checkpoin, thay nick, fix tool khi hệ thống gặp vấn đề, die nick thay nick mới vào ngay, đảm bảo luôn luôn vận hành trơn tru.
Về chuyển đổi, tất cả video em đều để link phần mô tả video (mình đánh tỉ lệ mà, nên không phân biệt thiết bị và kích được hay không đâu) sẽ có 1 bạn thường xuyên vào kiểm tra những video trong hệ thống, nếu thấy video nào ăn đề xuất, bắn thằng link vào phần bình luận..

Một số lỗi về reels Anh em bị gặp phải trong đợt này.
Lỗi đăng reels có 2 lỗi chính thôi
Lỗi do page hoặc do nick ( cái này chiếm 70%).
-Nếu do page. Lỗi này thì huỷ đăng trang, rồi đăng lại. Nguyên nhân do Fb quét, gây ra hạn chế. Mình có thể đá hết Via cũ, thay via mới vào, tránh lịch sử nick
- Nếu do nick. Nick đăng bị hạn chế, nên các Anh nên thay via, nay lấy via đăng đi, đừng lấy clone, yếu lắm, VIA cổ, tầm 2018, ngâm tương tác thật kĩ. rồi mới cho quản lý dàn
Còn nếu làm dàn ít trang, thì thử liên kết vs Insta, đăng kí số whatapp.
Sau 24h hẵng bắt đầu triển khai lại.
Còn nếu vẫn ko đăng đc thì bỏ page thôi, làm trang khác.
Đấy, đó là cách hệ thống e đang vận hành, ae đọc qua có gì cứ nhắn em nhé
Một số hình ảnh cập nhật khi đang triển khai
Để xem nội dung bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Để xem nội dung bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

(Nguồn: Hoàng Linh)

Bài viết tương tự

Back