Share Mindset khi làm về Tiktok

thegioichim

Hello anh em.
Mình đọc được bài này và thấy mindset khá hay về Tiktok. Anh em pro biết rồi bỏ qua nhé, để anh em newbie cùng nghiên cứu và thảo luận. Đoạn dưới đây là của tác giả nhé các bạn.
LÀM TIKTOK QUAN TRỌNG NHẤT LÀ GÌ?
Mình thừa nhận là chưa buil được kênh nào nên hồn, kênh này của mình là mua, khi nó mới 10k follow, vừa bkt và chưa kiếm được đồng nào. Mình giữa nguyên chủ đề cũ, lên youtube tìm tòi các dạng chủ đề tương tự, xem họ thích cái gì nhất (thông qua lượt view trên youtube, cmt và tự trải nghiệm thông qua post video trên tiktok).
Sau rất nhiều kiếp n.ạ.n, mình phát hiện ra key họ thích nhất. Tháng 9 ăn may làm một video được 1,7 triệu view, kiếm được hơn 300usd. Tuy nhiên các video khác lại đi vào vòng lặp khi vừa mới mua kênh, không lên nổi 1k view.
Sau đó lên tiktok xem các chủ đề tương tự, họ có video cả chục triệu view, nhưng cũng có video view rất thấp. Và mình so sánh giữa các video đó => kết luận là cách edit.
Về edit: Mọi người nhìn cách edit của mình, mình dùng premiere pro. Hãy nhìn đoạn đầu video của mình có hơn 3s, nhưng đã chia ra rất nhiều frame nhỏ (mỗi frame nhỏ ấy đều chưa tới 1s), và những frame đấy cắt cừ các đoạn khác nhau trong video. Mới 3s mà như thế, thì hãy nghĩ xem nếu clip trên dưới 2p sẽ cắt ra mất trăm frame nhỏ? Mình làm quen nên để làm ra một clip 2p, mất khoảng 30p - 1 tiếng. Bởi mình làm thêm các việc như tăng âm lượng ở frame này, frame kia sao cho hợp lý, khử những tạp âm bên ngoài clip được hoàn hảo nhất.
Edit không chỉ quan trọng dùng bác tránh được lỗi không nguyên tác, mà bạn có thể khiến video của mình hay hơn, hấp dẫn hơn so với bản gốc.
Một mẹo nhỏ, edit trong tiktok quan trọng nhất là những giây đầu. Bạn phải làm sao giữ được càng nhiều người xem càng lâu càng tốt ở thời điểm đó => sẽ lên xu hướng. Tùy dạng content để biết nên đưa cái gì lên đầu tiên nhé.
Chia sẻ thêm:
Về VPN hoặc proxy: Cái đó quan trọng, nhưng không phải quan trọng nhất, nên đừng lấy nó để đổ lỗi. Cứ mua hàng chính hãng là ok. Mình dùng rất nhiều, VPN Express, HMA hay proxy, đều làm ra tiền được.
Về nhảy IP sang quốc gia khác dù fake US: Tiếp tục đổ lỗi cho VPN là mà điều ngớ ngẩn. Mình fake US đó, và RPM có 0,69, có hôm xuống 0,55. Đơn giản content của mình người US họ không thích, nhưng đủ hay để tiktok đề xuất sang quốc gia khác, RPM thấp hơn nhưng view cao hơn => tiền kiếm về nhiều hơn. Thế có đáng không?
Về số lượng video/ ngày: Mình post đúng 3 cái, vào đúng các khung giờ hàng ngày. Duy trì không thay đổi. Có thể nhiều bạn làm nhiều hơn, nhưng mình công việc chủ đạo vẫn là facebook ad breaks, tiktok tự tay làm một kênh, các kênh khác đưa nhân viên nó làm rồi trích % doanh thu kênh cho chúng nó có động lực :)). Cho nên không có thời gian làm nhiều video được, nhất là những video đòi hỏi tỉ mỉ như kiểu kia.
Chia sẻ trải nghiệm của mình như vậy. Theo Titkok từ tháng 6, tháng 7 kiếm được đồng đầu tiên, sau đó đi vào ngõ cụt trong tháng 8. Tháng 9 kiếm lại, và giờ là tháng 10 với thành quả tạm thời như ảnh.
Cố lên nhé mọi người, không có cái gì là tự nhiên cả đâu!!!

Để xem nội dung bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Bài viết tương tự

Back