Share LÀM DROPSHIP TỪ VN QUA US HỆ FORUM

duyne123

Well-known member
FB nhắc mới nhớ, 5 năm trước làm Dropship bằng cách đi đăng bài forum. Đơn giản nhưng hiệu quả. Hàng gửi qua DHL phí ship bên nhận tự chịu. Thanh toán qua Paypal. Sản phẩm là 1 thiết bị điện tử giúp các máy CNC công nghiệp hàng bãi, đời cũ, đời cổ lỗ sĩ vẫn có thể vận hành mượt ở thời điểm hiện tại (Kiểu như thiết bị giúp độ con xe hơi thời WW2 vẫn phát được nhạc MP3 của Jack, Chipu.. )
Hàng lấy kho VN giá gốc 2 triệu/unit bán lên Ebay + Blogspot 150 Usd/unit (Thời điểm đó chưa biết làm web wordpress ;)). Invoice làm trong word ko cần dấu đỏ luôn. Do làm 1 mình ko thầy ko bạn nên chủ yếu là mò mẫm là chính, từ việc ship hàng quốc tế thế nào, tạo cổng thanh toán thế nào, hoàn hàng xử lý ra sao ( gọi điện cho PP Mỹ để nhờ gỡ limit còn phải viết sẵn mấy mẫu câu ra giấy, thời điểm đó cảm giác nc tiếng anh qua đt oai với tự hào vãi, ko thấy ngượng mồm ;))
Drop từ VN qua US mới độc, ko cần Aliexpress của China. Giờ ko biết còn ae nào làm kiểu này không.. Nói chung vẫn sẽ luôn có những sản phẩm win, nhưng cần chút nhạy bén và nhân phẩm để có thể tìm ra.
Đôi khi cứ nghĩ VN mình lạc hậu về mặt công nghệ với thế giới, nhưng mà tại US nó vẫn dùng những trang web có giao diện từ đời Tống, vẫn dùng Forum, vẫn dùng Blogspot. Thế mới lạ.

Hay quá, nhưng hình như khi bán cái này bác không có website để show hàng nhỉ. Bác làm thế nào để thuyết phục khách tin tưởng và trả tiền trước vậy?

Bên mỹ vẫn xài nhiều web nhìn thấy ghê ;)) , chur yếu là họ quen xài, ko muốn thay đổi, nên về công nghệ thì VN mình ko lạc hậu so với ai, tuy nhiên vẫn có nhiều cái kém thật

Bài viết tương tự

Back