Share Kinh nghiệm thất bại trong việc chọn sản phẩm affiliate của mình

levinhmc

Là người mới, chưa có kinh nghiệm thành công , nên mình xin chia sẻ kinh nghiệm...thất bại của mình.
ace giàu kinh nghiệm thì m ko nói rồi, còn người mới như m có lẻ 1 trrong những phân vân đầu tiên là chọn ngách để làm.
Sau khi nghiên cứu fb reels để làm, m chọn các sản phẩm giảm cân bên d2c accestrade và dinos để bán. giá bán thấp nhất cho sp này rơi vào 300k/sp, cao thì 500 - 700k.
m reup các video liên quan đến giảm cân từ tik tok qua. m làm 10 page bằng cơm, may mắn có page lên đề xuất. có video lên rất nhanh, hàng trăm lượt click đổ vào link xem hàng nhưng trớ trêu thay chỉ đc 1 đơn, mà rùi đơn này khách cũng bom nốt :)).
rùi hàng trăm tin nhắn đổ vào các page nhờ tư vấn liệu trình giảm cân. mất công ngồi tư vấn nhưng cũng k chốt dc.
lý do là mặt hàng giảm cân cần nhiều thời gian tư vấn , làm ngta tin tưởng để mới quyết định mua. nên nếu bán hàng này có lẽ nên lập group kéo vào, chăm đăng bài tạo tin tưởng dần mới bán, chứ ko bán ăn ngay theo đề xuất được.
sau lần này m rút ra là, nếu bán bằng reels thì nên chọn các sản phẩm nào khách thấy ưng là vào xem chốt mua ngay mà ko cần mất thời gian tư vấn quá nhiều kiểu giảm cân. như hàng gia dụng, quần áo, giày dép ...
kể kinh nghiệm thất bại trong việc chọn sp như vậy, ace có ai từng như m, view cao, click nhiều mà k chốt dc vì chọn sp ko chuẩn ko ạ?

cái page m dc 6k fl, cứ up video là có ng vào cmt và nhắn tin, cứ để đó vài ngày ko up cũng vấn có . nhưng khó chốt b ạ. hoặc có thể do cách m tư vấn. nói chung bán kiểu ăn theo đề xuất liên thì k hợp lắm

chắc là vậy. mà m thấy page nào có fl và video đề xuất rồi. lâu lâu đăng cái cũng sẽ vẫn có view và tương tác. đợt video lên bán k dc m để đó, vài hôm nay đăng lại ng vô cmt vs nhắn cũng nhiều. nhưng k bán dc oải quá để đó làm cái khác

1 video lên m thả group fb qua 1 đêm lên dc 2000 thành viên. nhưng cũng chưa tận dụng dc.

Bài viết tương tự

Back