Share Kinh nghiệm khi mới bắt đầu chiến với affiliate của mình

reuters1999

𝟏 – 𝐇𝐈Ể𝐔 𝐁𝐀̉𝐍 𝐓𝐇𝐀̂𝐍 𝐓𝐑𝐔̛𝐎̛́𝐂 𝐊𝐇𝐈 𝐁𝐀̆́𝐓 Đ𝐀̂̀𝐔
Vậy mục đích bạn làm affiliate là gì? Muốn tập trung 100% thời gian hay mong muốn có thêm nguồn thu nhập.
Quan trọng là bạn có gì? Kỹ năng của bạn đến đâu? Bạn chịu được đói bao lâu để có thể kiếm được tiền? Và mục tiêu của bạn là gì? 1$/ ngày hay 100$/ngày?
𝟐 𝐓𝐑𝐀𝐍𝐆 𝐁𝐈̣ 𝐍𝐇Ữ𝐍𝐆 𝐊𝐘̃ 𝐍Ă𝐍𝐆 𝐆Ì
Cá nhân mình biết một chút kỹ năng, chạy quảng cáo google cơ bản , chạy quảng cáo cơ bản, làm website bán hàng, reup video, free traffic và nhiều kỹ năng mềm khác
Đối với một người làm affiliate cần phải trang bị những kỹ năng này , vậy bản thân em học những kỹ năng này từ đâu,thật sự mà nói những kỹ năng này e tự mày mò trên youtube mua khóa học lậu rẻ rẻ và em tự nghiên cứu làm một mình trong khoảng thời gian khá dài, bởi vì em khong đủ điều kiện để tham gia các khóa học 20tr 30tr
Khi tự học tự tìm hỏi một mình đôi lúc em mắt sai lầm cũng không biết hỏi ai, không biết sai ở chổ nào để khắc phục nhưng vì đam mê Marketing, e đã chơi tới bến, giữ được sự kiên trì tới cùng và đến ngày hôm nay em cũng đã kím được 1 khoảng kha khá từ việc affiliate cho tiktok shoppe.... và hiện tại đang tiếp tục các dự án khác
𝟑 𝐓Ì𝐌 𝐌Ô𝐈 𝐓𝐑𝐔̛Ờ𝐍𝐆 Đ𝐄̂̉ ĐỒ𝐍𝐆 𝐇𝐀̀𝐍𝐇, 𝐏𝐇𝐀́𝐓 𝐓𝐑𝐈Ể𝐍 𝐊Ỹ 𝐍Ă𝐍𝐆
Tìm môi trường đề đồng hành là cách nhanh nhất để phát triển , thật sự làm 1 mình khi gặp rắc rối rất là nản and bỏ cuộc, tạo mối quan hệ với các anh chị trong nghành, và thật sự may mắn trong khoảng thời gian làm một mình em vô tình tìm được tìm được đội nhóm cho mình
Vào nhóm gần như em nhỏ tuổi nhất, vì độ đẹp trai và sự kiên trì của e nên anh chị trong nhóm đã giúp đỡ , dạy cho e thêm một số kỹ năng cần thiết, và nhiệt tình hướng dẫn sửa sai cho , chỉ trong khoảng thời gian ngắn những kỹ năng cơ bản của mà e tự mài mò học hỏi đã lên một tầm cao mới
Tham gia một môi trường có chung nguồn năng lượng, chung chí hướng thì sớm muộn gì mình cũng phát triển là cáo già trong lĩnh vực đó
𝟒 𝐆𝐢𝐮̛̃ 𝐯𝐮̛̃𝐧𝐠 𝐭𝐢𝐧𝐡 𝐭𝐡𝐚̂̀𝐧 𝐤𝐡𝐨̂𝐧𝐠 𝐛𝐢̣ 𝐅𝐎𝐌𝐎, 𝐤𝐡𝐨̂𝐧𝐠 𝐧𝐠𝐚̣𝐢 𝐭𝐡𝐚̂́𝐭 𝐛𝐚̣𝐢
Lắm bạn nhìn vào thành tích của ae pro khoe cái là thôi. Mai chắc mình phải sang cái đó làm thôi. Nền tảng kia hay quá ae kiếm được chắc mình cũng kiếm được …. Bản thân mình cũng bị dính quả này nhưng rồi cũng bình tâm trở lại được và quay về vị trí ban đầu để tập trung
Bạn cũng nên chuẩn bị sẵn những thất bại liên tiếp khi bắt đầu với affiliate vì là người mới. Chia sẻ là nó ko dễ đâu. khó lắm nha fen
𝟓 𝐋𝐚̀𝐦 𝐧𝐡𝐢𝐞̂̀𝐮 𝐯𝐚̀ 𝐭𝐡𝐚̣̂𝐭 𝐧𝐡𝐢𝐞̂̀𝐮 𝐥𝐚̀𝐦 𝐯𝐚̀ 𝐥𝐚̀𝐦
Càng làm nhiều càng sai nhiều càng sai nhiều thì kinh nghiệm càng nhiều, anh em đừng mong mới vào mà có xuông sẻ không mắc sai lầm, mới vào nghề mắc sai lầm từ những lần đầu tiên thì nên mừng đi, chứ mới dô mà xuông sẻ cái đó mới sợ
Vốn để khởi nghiệp không phải vấn đề tiền bạc mà đó là sự kiên trì, nhiệt huyết , vốn là kiến thức là kinh nghiệm rút ra được sau những lần mắc sai lầm.

Bài viết tương tự

Back