Share KINH NGHIỆM CHẠY AFFILIATE HOA HỒNG CAO BẰNG CÁCH TƯ VẤN MUA HÀNG TRẢ GÓP

actvedu

Member
Chào các bạn, hôm nay mình sẽ chia sẻ một chút kinh nghiệm của bản thân khi chạy Affiliate bằng cách tư vấn trả góp và đã khá thành công, hy vọng sẽ giúp ích cho mọi người nhé!
  • Trước đây mình đã tham gia làm affiliate bằng cách đơn giản nhất là tạo link của Shopee, Tiki, Lazada. Sau đó, gửi cho bạn bè người thân mua hàng, seeding vào các nhóm mua bán hoặc lượn lờ các fanpage, group thấy ai có nhu cầu mua hàng gì mình sẽ thả link vào. Lâu dần mình cảm thấy cách làm này không hiệu quả, hoa hồng không có bao nhiêu mà lại tốn quá nhiều thời gian nên mình đã tìm tòi, mày mò cách làm khác.
  • Nhận thấy xung quanh bạn bè, người thân mình có nhu cầu mua sắm các sản phẩm như điện thoại, máy tính, xe máy,…khá cao nhưng đôi khi sẽ không đủ chi phí hoặc không muốn chi 1 số tiền lớn một lúc mua các sản phẩm này nên thường chọn hình thức rất phổ biến bây giờ là trả góp.
  • Vì mình cũng là một người thường xuyên mua hàng trên các trang TMĐT nên biết được các sản phẩm giá trị cao thường có dịch vụ trả góp 0% hoặc phí rất thấp mà lại còn hay có chương trình giảm giá, voucher. Từ đó mình nảy ra ý tưởng sẽ giúp bạn bè và nhiều người hơn mua những sản phẩm giá trị cao bằng cách trả góp.
VÀ ĐÂY LÀ CÁCH MÌNH ĐÃ LÀM:
Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
Đầu tiên mình sẽ chọn chiến dịch có hoa hồng cao và không bị giới hạn mức hoa hồng cho 1 đơn hàng, như vậy khi khách mua sản phẩm giá trị cao thì đồng nghĩa hoa hồng mình nhận được cũng sẽ rất cao. Sau khi tìm hiểu thông tin thì mình đã chọn Tiki, Thế giới di động và Điện máy xanh.
Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
Tiếp đó, mình tiếp cận với bạn bè người thân của mình và bắt đầu tư vấn, gửi link các sản phẩm trả góp, bất ngờ với những thành quả đầu tiên, mình gửi link cho bạn mình mua trả góp điện thoại ip13 promax, hoa hồng là 1.370.000 VNĐ. Quá hào hứng, mình tiếp tục tìm người có nhu cầu và thành công với đơn tiếp theo là ghế massage cho dì mình với hoa hồng 2.041.200 VNĐ
Với 2 đơn thành công, mình đã có hoa hồng là hơn 3 triệu đồng. Từ đó, mình bắt đầu có động lực xây 1 trang fanpage chuyên tư vấn trả góp và nhờ bạn mình chạy ads cho page trong thời gian đầu và dành thời gian chọn deal, chọn sản phẩm giá tốt để khách hàng của mình có những ưu đãi tốt nhất.
Đặc biệt vào các ngày sale lớn thì sản phẩm giảm giá khá nhiều, có thêm cả voucher giảm giá nữa. Mình luôn theo dõi và các bạn AM ở Accesstrade cũng thường xuyên update trước cho mình các chương trình tốt để mình có thể tư vấn cho khách hàng những ưu đãi tốt nhất.
  • Cuối cùng, sau một thời gian thì mình đã có lượng khách hàng ổn định và tuyển thêm các bạn hỗ trợ mình tư vấn trên fanpage. Hiện nay công việc này đã đem lại doanh thu đối với mình là khá cao và mong rằng hoa hồng sẽ tiếp tục được x2, x3…trong thời gian tới.
Hy vọng thông qua bài chia sẻ này sẽ giúp các bạn tìm ra cách làm phù hợp và tạo ra doanh thu thật cao nhé!

Hình như Tiki đang là sàn duy nhất ko giới hạn hoa hồng sản phẩm phải ko bác

Bài viết tương tự

Back