Share Kiếm tiền với hình thức review software/product

longne

Member
Mình có ít kinh nghiệm kiếm tiền online bằng nhiều hình thức trên Internet và tham gia forum với mục đích học hỏi kiếm tiền Affiliate.bằng nhiều hình thức trên Internet.
Nay mình share cho các bạn một hình thức kiếm tiền cực kì dễ chỉ mất vài phút và nếu làm tốt thì bạn sẽ nhận được rất nhiều offer thường xuyên và với mức thu nhập cao hơn - đó chính là review software/product. Lưu ý: hình thức này yêu cầu trình độ tiếng Anh khá, có thể viết một số câu review đúng ngữ pháp, từ ngữ phong phú một chút. Let's go!
  1. Truy cập vào trang web g2chấmcom, tạo tài khoản và log in, lưu ý nên tạo tài khoản bằng Linkedin vì G2 đang giới hạn hình thức đăng ký tài
  2. Để lại email để mình gửi thư mời từ G2 nhé, mỗi tài khoản được sử dụng link này 1 lần, bạn có thể share cho bạn bè nhé.
  3. Bấm vào link trong thư mời review trong email, link sẽ hiện lên như ảnh 1 (phải có số tiền ở góc bên tay phải thì review đó mới được trả tiền nhé) (Ảnh 1)
  4. Chọn 1 product bạn đã từng sử dụng để viết review theo các câu hỏi có sẵn, có rất nhiều những product quen thuộc như Facebook, Microsoft Teams, Trello, Mailchimp… (Ảnh 2)
  5. Trả lời câu hỏi càng chi tiết càng tốt, viết quá số lượng minimum words và đưa ra ví dụ kèm theo thì nhanh được duyệt. Bấm next đến khi nào hết mới dừng lại nhé, đừng submit giữa chừng. (Ảnh 3)
  6. Sau khi trả lời hết các câu hỏi và bấm submit và nó sẽ review trong 1-3 ngày, nếu qualified sẽ nhận được 1 virtual card trị giá 10$ (Ảnh 4,5). Bạn có thể claim và dùng virtual card này để thanh toán online như thẻ visa thông thường (tùy trang web mới nhận loại thanh toán này), với mệnh giá nhỏ như này mình hay dùng để đặt shopeefood, còn mệnh giá lớn thì mình đã thanh toán thành công ở Bamboo Airways rồi.
  7. Sau khi review của bạn được duyệt và bạn được tặng virtual card 10$ thì G2 sẽ tiếp tục mời bạn review và sẽ tặng thêm các virtual card mệnh giá 5$, 10$, 25$...tùy theo độ uy tín từ tài khoản của bạn (review có tâm hay không). Ngoài hình thức review bằng word như này, mình còn được mời review bằng video với thời lượng nhỏ hơn 10 phút, trả lời khoảng 5 câu hỏi từ G2 và quà tặng là thẻ 25$. (Ảnh 6,7,8,9). Một tips để nhận được thư mời review có tặng quà là chọn sản phẩm mình biết nhưng để đó thoát ra và không review, G2 sẽ liên tục mời bạn review và tặng tiền đó kaka.
Mình nhận được rất nhiều lời mời review từ G2 và 100% review của mình được duyệt và được tặng thẻ, tổng số tiền mình kiếm từ trang này đã là mấy trăm đô rồi, đặt shopeefood mệt nghỉ, 3-4 tháng rồi không mất tiền ăn haha. Chúc các bạn thành công, nếu cần hỗ trợ gì có thể pm mình hoặc cmt ở dưới nhé.
Edit: có bạn bảo là virtual card không thanh toán được là sai nhé, mình đã thanh toán bằng hình thức này từ năm 2017, tuy nhiên nó là thanh toán quốc tế nên nhiều website không chấp nhận (ví dụ Grab, Momo, Shopee không chấp nhận), tuy nhiên mình đã thanh toán thành công ở ShopeeFood, Bamboo Airways và một số thanh toán quốc tế em mình dùng ở Hàn Quốc và Mỹ nhé.

Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Bài viết tương tự

Back