Share HƯỚNG DẪN LỰA CHỌN SIÊU DỰ ÁN AFFILIATE VÀ CÁCH TRIỂN KHAI TỪNG BƯỚC

xfoolish

Well-known member

HƯỚNG DẪN LỰA CHỌN SIÊU DỰ ÁN AFFILIATE VÀ CÁCH TRIỂN KHAI TỪNG BƯỚC.

Chào các bạn, mình tin rằng chỉ với 1 Keyword mà mình sắp chia sẻ tới đây, anh em hoàn toàn có thể làm giàu và làm giàu nhanh là đằng khác ấy chứ.
Bước 1: Chọn dự án Affiliate thoả mãn các yếu tố sau (hoa hồng lặp lại trọn đời, dòng tiền lớn, dự án uy tín và CÓ HOA HỒNG 2 TẦNG trở lên). Lát mình sẽ phân tích sau.
Bước 2: Tạo và đóng gói khóa học “Hướng dẫn làm Affiliate cho Dự án” đã chọn ở B1. Nếu chưa có kỹ năng quay và đóng gói khóa học các bạn có thể tạo và đóng gói Ebook “Hướng dẫn làm Affiliate cho Dự án” cũng oke.
Bước 3: Tạo nội dung và Marketing cho Khóa học hay Ebook đã tạo ở Bước 2.
Bước 4: Lụm lúa.
Đây chính xác là cách mà mình đã ứng dụng Tư duy Super Affiliate được học trong lớp Become Super Affiliate của anh Sơn hồi năm 2023 vào thực tế để kiếm tiền, và không ngờ kiếm được tiền nhanh như vậy.

ĐỂ MÌNH PHÂN TÍCH THÊM CHÚT NHÉ.

Tại sao phải chọn dự án có từ 2 tầng hoa hồng trở lên?
Nếu như mình kinh doanh truyền thống đi thì để thuê 1 nhân viên làm việc cho mình hay thuê trợ lý xử lý công việc thì anh em cần phải trả lương đúng không, ít thì 5-7 triệu/ tháng nhiều thì chục triệu có khi phải hơn. Nhưng khi làm Affiliate có những dự án có hoa hồng 2,3 tầng hay đặc biệt có những dự án có hoa hồng trả tới N tầng.
Vậy điều đó có nghĩa là gì ạ? Có nghĩa là nếu dự án trả hoa hồng từ 2 tầng trở lên thì chúng ta tuyển được F và F lại tiếp tục làm Affiliate thì chúng ta vẫn có hoa hồng.
Nghe thì có vẻ giống mô hình đa cấp, đầu tiên mình cũng nghĩ vậy nhưng thực ra đây lại là chính sách Sub Affiliate khá hay và cũng là yếu tố gắn kết =>>>> để F làm nhân viên của mình luôn.
Chính yếu tố Affiliate này lại là sợi dây gắn kết giữa mình và F của mình, mình mong muốn F của mình làm Affiliate thì mình cũng phải có trách nhiệm chăm sóc và cung cấp cho F những giá trị, hay những kiến thức về marketing, tìm kiếm khách hàng...đại loại vậy.
Những mô hình như thế này sẽ giúp mọi người tăng mối quan hệ lên nhanh chóng và học hỏi được nhiều kiến thức 1 cách nhanh nhất. Và chính khóa học hay ebook đã tạo ra ở bước 2 sẽ là công cụ để hướng dẫn cách làm, training cho đối tác chúng ta tuyển được.
Nếu các bạn đã làm qua một số dự án Aff thì sẽ biết được có rất nhiều người quan tâm tới việc xây team để chạy các dự án. Và các bạn biết rằng việc xây team công nhận là khó thực sự. Nhưng mình nghĩ rằng, nếu làm AFF các dự án 2 tầng thì các F của mình cũng là 1 team của mình luôn, khi bắt đầu xây như vậy thì nó đơn giản hơn rất nhiều.
Năm ngoái đi Off lớp BSA đại diện phía Sàn giao dịch có hỏi anh Sơn có cách nào để Sàn tạo ra sự khác biệt và nâng User nhanh chóng, thì câu trả lời của anh Sơn cũng là Sàn nên có chính sách Sub Affiliate cho các anh em Publisher. Anh Sơn đã từng tư vấn cho Sàn Onus cách làm này và hiện nay sàn Onus đang rất thành công ở thị trường Việt Nam.
Và Bước thứ 3: Marketing cho Khóa học hay Ebook chính là bước trung gian để tuyển Publisher làm việc cho mình. Chúng ta hướng đến tệp khách hàng không phải là User nữa mà là người đi tuyển User, và chúng ta có thể xây 1 thời gian và đi chơi vẫn có thu nhập vì các Pub vẫn đang làm việc cho mình. Hôm qua cả thị trường sập anh em trader mất rất nhiều tiền, nhưng mở tài khoản Affiliate của mình ra vẫn thấy cộng sương sương chục củ, sung sướng quá trời luôn mọi người. Mình tin sẽ còn xx trong tương lai.
Để Marketing cho Ebook hay khoá học Mai Sơn có nói bên trên chúng ta có thể làm Video marketing, viết Blog, hay chạy Ads cho khóa học, ebook. Ở đây chúng ta marketing cho khóa học hay ebook chứ không marketing trực tiếp dự án nhé, và hầu như có thể lách tất cả các key vi phạm luôn, vì mình đâu có giới thiệu trực tiếp dự án đâu, tui giới thiệu khóa học, ebook của tui mà.
Một vài gợi ý về các dự án có 2 tầng hoa hồng cho anh em:
1. Onus
(cái này mình đang làm, có khóa học hướng dẫn làm Affiliate cho sàn Onus luôn mình có ghim tại trang cá nhân). Nếu anh em có hỏi sàn này lâu rồi, già rồi có làm được không thì còn một đống cơ hội luôn. sàn mới có 4 triệu user, mục tiêu đến 2025 có 7 triệu user nghĩa là 2 năm tới chúng ta còn 3 triệu user để khai thác.
2. Bing X.
3. Okx.
3. By Bit.
4. Pictory
5. Ton trading Bot, Sol Trading Bot.

…..
Mn bổ sung thêm vào comment nhé.
Trên đây là 1 vài chia sẻ của mình về cách mình chọn và triển khai dự án, tuy có hơi dài dòng lòng vòng và nhiều loằng ngoằng nhưng tin nếu anh em đọc kỹ sẽ có rất nhiều điều hay có thể ứng dụng được trong công việc.
Chúc các bạn sẽ thành công trong công việc Affiliate Marketing.

Để xem link bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Bài viết tương tự

Back