Share Hướng dẫn làm seeding Shopee

dunghoang110011

Mấy nay em lướt trong diễn đàn mình có mấy bài về seeding shoppee. Em xin chia sẻ chút kinh nghiệm mà em đã học được khi đang còn làm dịch vụ đặt đơn cho người ta cụ thể như nhau:
Để xem nội dung bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
Bước1
Đối với trường hợp bán nhiều sản phẩm ko muốn chỉnh sửa giá thì chúng ta thuê người khác đặt số lượng của mỗi sản phẩm là 1-3 cho mỗi sản phẩm(yêu cầu các bạn phải có nhiều vốn để tránh gặp shipper khó tính và dễ luân chuyển dòng tiền)
Còn đối với anh em biết chỉnh giá thì chúng ta tạo 1 sản phẩm chính và sản phẩm còn lại là sản phẩm quà tặng.
Để xem nội dung bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
Bước2
chúng ta đặt về 1 địa chỉ nhất định gần kho của bạn.(nếu có nhiều kho nhiều nơi khác nhau thì càng tốt)
Bước 3 bước này rất quan trọng nè đó là áp mã free ship và nghe điện thoại xác nhận đơn hàng từ shoppe
Bước 4: sau khi đặt đơn hoàn tất thì chúng ta chuẩn bị sản phẩm và chốt về 1 ngày (đóng hộp ko cũng đc) .
(Nhớ ghi lại mã đơn hàng đặt seeding để tránh lẫn lộn vs khách mua thật)
Bước 5: làm việc với shipper đối vs shipper khó tính thì ta giao hộp ko cho họ để họ giao về địa chỉ mà bạn đã đặt. Còn đối với shipper dễ tính thì chúng ta chốt trực tiếp vs shiper và cho họ ít tiền cà phê vì tất cả đơn chúng ta đặt đều áp mã free ship nên rất dễ nói chuyện vs shipper.
Cuối cùng là đánh giá . các bạn nên chụp nhiều hình và video khác nhau để đánh giá khách họ nhìn vào sẽ khách quan hơn.
Lưu ý tất cả các đơn làm seeding phải dùng tài khoản và đăng nhập ở thiết bị riêng biệt để tránh bị die tài khoản.
Ngoài ra nếu các bạn ko có thiết bị để đặt đơn thì các bạn có thể thuê đặt đơn ở các nhóm đặt hộ đơn trên Facebook giá phải trả thường là 10-15k cho mỗi đơn thành công.

Bài viết tương tự

Back