Share Góc nhìn của em về free traffic trên facebook

huyvscale

[Suy nghĩ cá nhân] Chia sẻ 1 chút góc nhìn của e về free traffic trên FB.
Bấy lâu nay em thấy nhiều bác chia sẻ về free traffic để làm dropship vs affiliate trên FB rồi. Chủ yếu là kéo traffic cho page từ reels, video về page, group. Theo như e đọc đa phần là các bác chia sẻ đều là s.p.a.m và s.p.a.m và chờ fb hên xui đề xuất. Nhưng theo kinh nghiệm làm của e vs mô hình free traffic vs fb có 2 điều e thấy ít bác đề cập chia sẻ.
  1. Làm free traffic siêu cực và traffic organic là siêu siêu loãng, chuyển đổi hành vi thành mua hàng cực thấp -> Giải pháp như e thực hiện là bất kì page nào e cũng đều phải mồi ít ads vào cho page để page n khôn ra thì ms ăn đc đề xuất của fb và ít nhất là nó reach đến tệp mà có khả năng chuyển đổi hành vi mua hàng, or thực hiện hành động bác muốn (đăng kí, tin nhắn, v..v). Mồi thì ko cần nhiều cứ 30k/1 ngày lúc đầu cũng đc. Các bác có thể test thử khác biệt rõ ràng giữa 2 page build tay và có mồi tí ads luôn. Còn để fb hên xui thì thực sự hay do e test chưa đủ độ chứ thực sự e ko thấy con nào ra tiền, ra số đc cả.
  2. Seeding thực sự e thấy cũng ít bác nói về chuyện này. Nhưng thực sự làm mà ko có seeding ko buff like, buff cmt thì khoai thực sự. Cũng giống như các bác đi mua hàng trên mạng thôi nhìn thấy bài đăng ko ai like ko ai cmt mình chuột bạch sợ bỏ xừ. Nên kiểu j các bác cũng phải bơm like, bơm cmt vào thì tỉ lệ CR ms có. -> Giải pháp 1 là nuôi dàn clone, 2 là đi mua like, mua cmt Nếu các bác làm ở thị trường vn thì có thể dùng tuongtaccheo vs traodoisub để buff, thị trường nước ngoài global thì các bác tham khảo list site e để link bên dưới đại khái cũng là mạng trao đổi or site bán tương tác
Tóm lại thực sự theo góc nhìn của e nếu nói free traffic là ko mất tiền thì ko phải. Free traffic chỉ là hạn chế chi tiêu và phụ thuộc vào ads thôi. Ưu điểm là ăn bền, ăn lai zai, phù hợp vs chạy sạch sp biên độ lãi thấp. Nhược điểm là siêu cực, phải nh tài nguyên, phải chuẩn bị rất nh thứ lích dích lắm ko nhàn đc như là vít ads giàu nghèo chỉ sau 12 tiếng. Tùy theo mỗi ng lựa chọn trên thế mạnh của mình. Đây là góc nhìn cá nhân còn j sai sót mong ae nhẹ tay ném đá.

Buff social:
Website (Free and Paid)
AddMeFast(.)com
Socialadr(.)com
YouLikeHits(.)com
Traffup(.)net
Linkcollider(.)com
Like4like((.))org
Follow4follow((.))com
Likesplanet(.)com
Useviral(.)com
Sidesmedia(.)com
YouLikeHits((.))com
Traffup((.))net
Linkcollider((.))com
Like4like((.))org
Follow4follow((.))com
Likesplanet((.))com

em nuoi được khoảng 200 clone từ năm ngoái mà bh cho đi tt với page reels liệu có bj thằng fb flop k bác

Bài viết tương tự

Back