Share Góc chia sẻ công thức kiếm tiền từ affiliate

tavacovn

Member
Affiliate mình xài ecomobi
1. Tải app ecomobi về điện thoại
2. Tìm link các sản phẩm mình xài/dùng/có trong video/làm video -> lấy link đó vào trong app ecomobi để tìm linkChuyển link đó vào landing page (tuỳ ai xài gì xài, mình thấy beacons tiện cho người sáng tạo và đặc biệt là influencer/content creators. -> tất cả bài đăng & story các bác có thể gắn link & story highlight để cho mọi người xem và mua lâu dài. ->mình vẫn hướng làm một chiếc beacons như vậy để có bất kì sản phẩm vào (bất kì sàn nào luôn chứ không cần phải đăng ký ở nhiều sàn, mệt, đăng ký Kol thì mình lười vì tốn thời gian) -> tất cả những gì làm là đăng post & làm reel -> tương tác sẽ kéo vào hoặc ai có nhu cầu thì nói ở link bio
3. Tạo Beacons
Để xem link bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
(đơn giản thấy nó đep và phù hợp)
4. Sau khi tạo thì kéo thêm link ecomobi vào
mục Links (có thể thêm hình ảnh & mức giá mô tả)
*thêm bất cứ link nào ở nền tảng nào vào (miễn có link là oki -> tiện, có gì cứ thêm đó và tuỳ chỉnh của mình không phụ thuộc ai)
Header để kết nối tất cả các nền tảng lại với nhau -> dù Facebook/insta/tiktok thì có thể mọi người sẽ kéo nhau qua lại các kênh đó.
Video -> các bạn có thể repost link ở YouTube/instagram/tiktok video lên để người ta có thể xem video đó khi vào landingpage.

mình cũng đang trải nghiệm Ecomobi được hơn 2 tuần nay, cơ mà trên Ecomobi có cái Passio có giao diện mình thấy là ok hơn con Beacons. Con Beacons được cái do Shopee Affiliate bảo dùng chứ mình thấy nó vừa xấu vừa bất tiện cho viewer xem đồ cũ lắm @@

Landing page Ecomobi giờ cũng xịn xò lắm nè, có phân chia từng danh mục từng khối rõ ràng cho người xem, ai muốn có ldp như vậy ib m hướng dẫn cho nha ^^

Lý do mình xài beacons cho ai cần tìm hiểu. (Mình tư vấn eco rồi nhưng sẽ dùng khi eco đủ tính năng như beacons 😉)

😩 bây giờ hình như 1k follow tiktok mới cho để link bio các bác nhỉ
Mà eco em thấy nó toàn chọn kol í chứ ko phải ai cũng đăng ký được như shopee hay access

Để xem link bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
Ecomobi đang có chương trình giới thiệu KOL nhận quà, không giới hạn lượt người giới thiệu bạn tham khảo nha.
Ngoài ra, mình cũng muốn bạn chia sẻ kỹ hơn chút khi so sánh 2 landing page, để chúng mình có thể tiếp thu và cập nhật phù hợp với nhu cầu của người sử dụng nè

Bài viết tương tự

Back