Hỏi Dân không chuyên thì nên tự mò làm web hay đi thuê nhỉ?

haixanh763

Giá thuê web hiện nay tầm 1.600k/năm (Hosting dao động từ 500Mb - 1.000Mb, SSL miễn phí hoặc không tuỳ chỗ, hỗ trợ kỹ thuật và sửa lỗi Free trọn đời)

Ai chỉ cần 1 web thì đi thuê cho nó lẹ, web mà hái ra tiền quan trọng nhất là ở quá trình SEO và Content.

Tự mò làm web mất thời gian và nhiều khi không thân thiện với Google.

Đó là 1 web, còn ai có nhu cầu 2-3 web hoặc nhiều hơn thì chắc là phải tự mò làm rồi nhỉ, chứ đi thuê là nghèo luôn.

AE thấy sao về quan điểm của mình, xin cho ý kiến.

Vì mình đang có 1 web nhưng là đi thuê, mình định làm web thứ 2, mà đang phân vân là bỏ thời gian ra mò làm hay là đi thuê cho nó lẹ.

( bây giờ thuê web thứ 2 biết đâu sau này có nhu cầu làm web thứ 3, không lẽ đi thuê tiếp) ^^

Rất cảm ơn AE đã góp ý.

nếu web thứ 2 chưa cần chạy gấp thì tự làm cho có thêm kiến thức
tạo web cơ bản đủ dùng ko khó, chỉ cần bạn có ý tưởng và chi tiền để mua 1 số công cụ là được thôi

làm mệt với ko theo ý mình lại đi học rất mất thời gian, bỏ tiền mua web coi như công cụ rồi tập trung vào viết nội dung, bảo mấy ông ấy hướng dẫn viết để lên top. Mình là thằng tự mò nên khuyên vậy còn nếu ai nhanh biết đâu lại đỡ 1 khoản.

nên tự vọc để giảm chi phí lúc đầu, vì sau cũng thành kiến thức cần dùng nhiều

Nếu bạn xác định lâu dài thì nên học và tự làm, sau này bạn có thể tự do sáng tạo theo ý mình.

Bạn mua domain, hosting bên web hướng dẫn add, xong mua cái theme(newpaper ) nữa là ngon r nó tối ưu seo luôn, tùy chỉnh cũng dễ nếu k phải web tmdt

Web 1 mà có tiền rồi thì đầu tư vào web 2 có xá gì. chi phí nhiều nhất đâu phải là cái đấy.

Làm adsense thì lên themeforest mua cái theme ưng ưng về cài xong import mẫu vào rồi chiến thôi bác, khó khăn cần hỗ trợ thì hú em hỗ trợ cho

Bài viết tương tự

Back