Share Chia sẻ tool AI hay và free

admin

Administrator
Staff member
Do chỉ thích nghịch và chưa muốn mất phí nên 2 hôm rồi mình nghịch được 2 soft xài AI tương tự như D- I D và e.leve.n labs nên chia sẻ lại cho ACE nào có PC (cấu hình khỏe, Ram 32gb, VGA 3060) muốn "nghịch" thử.
  1. Sadtalker (
    Để xem link bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
    ) Chức năng la lá D - ID, kém hơn về khoản Eye blinking và Head moving.
  2. AI voice cloning - Tortoise (
    Để xem link bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
    ). Tạm thời mới chỉ clone English voice là tạm ổn, các model ngôn ngữ khác phải tự train. Cài đặt thì ACE vào link
Với Tortoise thì chỉ cần vài mẫu audio vocal sạch là có thể clone ra voice từ text mình gõ vào soft. Nếu file audio mẫu dính cả Vocal và Music thì dùng tool
để tách vocals ra, có thể làm sạch vocal bằng setting plugin MDX -- de noise.
(Video tham khảo:
)
==> Video mẫu 1 mình tạo bẳng ảnh (lấy từ MJ), voice chôm từ clip bỏ mịa nào méo nhớ (tách music ra, làm sạch vocals) xong dùng Sadtalker tạo ra video.

==> Video mẫu 2 tạo voice bằng Tortoise.
(Nguồn: Nguyễn Hữu Thành)
Để xem nội dung bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Attachments

• 1. Chia se tool AI hay va free.mp4
    423.5 KB
  • 2. Chia se tool AI hay va free.mp4
    487.3 KB
@tranquockhanh 1660s thì làm video và audio ngắn ok. Video bên sadtalker chọn 256 thôi, ko xài đc 512. Clone Audio bên tortoise thì chọn sample 2 thôi, 4090 nó mới làm đc 256.

Bài viết tương tự

Back