Share Chia sẻ thêm về site tổng hợp AI để làm affiliate

admin

Administrator
Staff member
Futuretools .io
Và 1 số chú ý:
Tâc giả có nói đến chạy extract match. Và đây là key trùng với tên domain hoặc tên thương hiệu của nhà cung cấp. Nên anh em xác định là test và xác định sẽ vi phạm chính sách chạy key ppc. Hầu hết các site đều cấm dạng chạy này.
Tuy nhiên có 1 vài site vì 1 lý do nào đó tớ cũng chưa nghĩ ra tại sao họ vẫn cho chạy ( ae chú ý là số ít nhé, chứ ko dễ mà húp đâu)
Giải pháp khi test ra site convert ra cao nhưng bắt key ( cấm chạy vì vi phạm) thì ae dùng vào làm free traffic, làm video yt, chia sẻ các góc nhìn, so sánh, lợi ích, vân vân... rồi chạy ads cho video đó nhé.
Hoặc làm site tổng hợp về 1 ngách. Dùng AI viết bài. Seo thì có thể lâu lên nhưng sẽ kết hợp với chạy ads. Về loại này ta có thể chạy từ khóa nhu cầu nhé, không nhất thiết phải va vào từ khóa thương hiệu. Mỗi site thì làm 1 page riêng đề CTA đến link ref của mình. Trang chí cho đẹp kiểu như landing page. Rồi chạy ads cho bon. Qua lần chuyển đổi như vậy, sẽ ko bị bắt key.
(Nguồn: Nghia Tran)

@b3lth4z0r1 thường trong term and condition nó có ghi rõ. E chỉ ớn mấy cái site k ghi mà cũng k báo. Đến khi chạy ra commission nó khoá bà nó

@cubanhs23 làm trang tổng hợp. Mình chạy keybrand name vào page đó rồi redirect qua trang chính của adv có được k anh? Hay bị bắt key luôn

Bài viết tương tự

Back