Share Chia sẻ suy nghĩ về con đường MMO và cách làm affiliate trên Tiktok

admin

Administrator
Staff member
1. Giữ ổn định công việc hiện tại, xác định bộ môn này cần thời gian để làm và tích lũy dần.có quá nhiều thứ cần phải Làm thử và học, HỎI.
2. Trong rất nhiều con đường anh em đang đi, chọn một môn đơn giản nhất để bắt đầu làm thử, vừa làm vừa ngẫm, vừa hỏi, cái gì mắc thì tìm trên GG, Youtube, forum….
3. Kiến thức rất nhiều nên cần chọn lọc kiến thức đúng môn mình đã chọn để học rồi thực hành, tránh lan man mỗi thứ đọc một tý cuối cùng vẫn không bắt tay làm được gì.
4. Làm từng bước một để hiểu rõ, sau đó là nhân bản nó lên. Ổn rồi mới chuyển sang môn tiếp theo.
1. Tìm trên sàn sản phẩm tik tok shop (phần sản phẩm thịnh hành, sp xếp hạng cao nhất,sp bán chạy nhất)
2. Tìm trên shopplus
Thấy sản phẩm nào trong ngành mình chọn bán tốt thì chụp lại màn hình xong lên 1688 search bằng hình ảnh .
B3 : Tiếp đó lấy tên sản phẩm ( tiếng trung) đó chuyển sang douyin để tìm media .
B4 : Sau khi có media rồi thì em dùng Cap Cut bản TQ và Capcut bản quốc tế để chuyển phụ đề từ tiếng Trung -> tiếng Việt
Chỉnh sửa lại video (Tách nhạc, thêm hiệu ứng,xoay lật, tăng giảm speed chán chê mê mỏi…) xong đăng lên top top .
Đoạn này chú ý chuyển Tiktok sang TK doanh nghiệp thì kho nhạc thương mại khi gắn link affiliate sẽ đa dạng hơn.
Vì mới đầu đang tìm hiểu, em đang làm thủ công nên chưa làm được nhiều
Hôm vừa rồi có học bác
Để xem link bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
mấy Tool down full kênh các nền tảng, quá tuyệt vời luôn, qua đây cảm ơn bác luôn ạ
Sắp tới em sẽ test thử các Tool reup tự động mà mọi người chia sẻ để nhân bản, tăng sl kênh lên.
Hy vọng một ngày không xa có thành quả để quay lại chia sẻ niềm vui cùng cả nhà ạ.
(Nguồn: Trình Nguyễn Văn)

Bài viết tương tự

Back