Share Chia sẻ kinh nghiệm cho ae newbie đang muốn bắt đầu với Affiliate

admin

Administrator
Staff member
1 - Hiểu bản thân trước khi bắt đầu
Cái này quan trọng mà hầu hết mình thấy ae Newbie toàn mắc phải là lên group toàn hỏi câu: Bắt đàu với Affiliate như thế nào hay làm như nào để có thể kiếm tiền với affiliate ?
Vậy mục đích bạn làm affiliate là gì? Muốn tập trung 100% thời gian hay mong muốn có thêm nguồn thu nhập.
Cá nhân mình, biết chút về viết bài, mình làm cọntent, học cách set up website rồi cũng tự tay cài đc cái wordpress. Còn làm thế nào để viết bài lên Top google thì các cao thủ vẫn chia sẻ trên youtube đầy mà.
Quan trọng là bạn có gì? Kỹ năng của bạn đến đâu? Bạn chịu được đói bao lâu để có thể kiếm được tiền? Và mục tiêu của bạn là gì? 1$/ ngày hay 100$/ngày?
2- Giữ vững tinh thần không bị FOMO, không ngại thất bại
Lắm bạn nhìn vào thành tích của ae pro khoe cái là thôi. Mai chắc mình phải sang cái đó làm thôi. Nền tảng kia hay quá ae kiếm được chắc mình cũng kiếm được .... Bản thân mình cũng bị dính quả này nhưng rồi cũng bình tâm trở lại được và quay về vị trí ban đầu để tập trung
Bạn cũng nên chuẩn bị sẵn những thất bại liên tiếp khi bắt đầu với affiliate vì là người mới. Chia sẻ là nó ko dễ đâu. khó phết :))
3 - Lựa chọn môi trường để học tập và bắt đầu
Nói thật là không học ĐÚNG thì còn lâu mới kiếm được tiền mà không kiếm được tiền thì lại nản. Học thì dễ thôi, chưa có tiền như mình lên Youtube search 1 loạt video. Lân la kết bạn với mấy ae giỏi về MMO vào các hội nhóm và kết nối đọc những cái gì dành cho Newbie. Sợ ko kịp update theo ae được thôi
Từ đó chắt lọc ra, còn muốn biết thế nào là kiến thức ĐÚNG thì phải trải nghiệm phải làm. Làm xong nếu vẫn bí quá thì hỏi những ae trên nhóm hoặc nhờ họ gợi ý 1 khoá học để hiểu sâu hơn.
Bí quyết vẫn là học và đọc thật nhiều
Nhưng quan trọng nhất vẫn là ......
4 - LÀM VÀ LÀM THẬT NHIỀU
Càng làm nhiều càng sai nhiều tuy nhiên sẽ có tỉ lệ đúng nhất định. Ví dụ như gà gà như mình thì tầm 10 ăn 2. Còn chả biết chọn cái gì trend hay không trend mình cứ tập trung làm đúng trong 1 ngách nhỏ thôi. Nếu có điều kiện mình sẽ chia sẻ cách chọn ngách cho ae newbie vào bài sau
AE tin mình đi sai tè le ra. Lúc mình nghĩ nó tốt là lúc nó sai há mồm ra.
Lâu lắm mới viết bài dài như này, mỏi tay quá ! :)))
Hẹn ae chia sẻ thêm vào bài sau.
(Nguồn: Phùng Quân)
Để xem nội dung bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Bài viết tương tự

Back