Share Case Study: Chiến Lược Phát Triển Fanpage và Kiếm Tiền Từ Traffic Với Chi Phí Thấp

hapylifehapyjoy

Một case study nhỏ được em làm thành công và chia sẻ ở đây để các anh em cùng thảo luận. Với không quá nhiều chi phí nhưng nếu trao dồi học hỏi nhiều thì em nghĩ việc kiếm tiền ở case study này sẽ ngày càng tăng theo cắp số nhân tùy theo sự mài mò và tư duy định hướng của mỗi người
Sơ lượt trước mô hình: Mua fanpage → định hướng chiến lược content và thuê người làm → phát triển fanpage → bán đúng hàng mà khách hàng cần → chuyển đổi → Chăm sóc khách hàng

Bắt đầu từng bước nhé:​

1. CÓ ĐƯỢC FANPAGE - VẬN HÀNH FANPAGE - PHÁT TRIỂN FANPAGE​

Không nhất thiết phải mua, có rất nhiều cách để anh em có thể sở hữu Fanpage trăm k fl với hàng chục triệu lược reach mỗi tháng → key ở đây vẫn là định hướng content như nào để ăn đx và phát triển fanpage đến ngưỡng có thể bán hàng
Những cách có được Fanpage như trên:
  • mua lại những Fanpage cũ, ae có thể tìm trong các nhóm chơi adb, IA, mua bán fanpage,… đầy ra ý, giá thì tằm vài trăm đồng 1 like hoặc rẻ hơn.
  • Build từ đầu theo dạng nhà có điều kiện: chạy quảng cáo lấy like lấy follow rồi làm content để được đx
  • Reel: đây có thể là cách tiết kiệm chi phí nhất ở thời điểm hiện tại, còn làm như thế nào thì ở MFG có rất nhiều bài để ae có thể đọc rồi.
Chung quy lại theo em thấy ở bước này quan trọng nhất là phải làm content thật xịn, reup cũng được, tự làm cũng được miễn là được đx, vì tốc độ lan truyền của social là cực kì mạnh, hãy thuyết phục khách hàng của bạn ấn nút share.
Việc vận hành và phát triển Fanpage mọi người có thể thuê hoặc tự làm, việc này không quan trọng lắm.

2. BÁN GÌ VÀ BÁN NHƯ NÀO​

Có được traffic rồi thì anh em muốn làm gì cũng được miễn là ra tiền thoi, trước mình có dùng traffic này để thử làm aff amazon nhưng fail, còn clickbank thì chưa thử
Sau thì mình chuyển sang dropship với POD

CƠ BẢN LÀ NHƯ NÀY:​

Web thì xây dựng trên shopify, ae muốn xây trên đâu cũng được, woo cũng được, lading cũng được, không quan trọng, miễn sao nó tiện lợi cho mình
Sản phẩm Dropship thì lấy trên Aliexpress, dùng thằng Dser để thêm sản phẩm lên store sẵn tiện dễ Fullfill luôn
Sản phẩm POD thì lên ETSY, pinterest hoặc các shop đối thủ lấy ý tưởng rồi về tự design, có đơn thì dùng bên Printify để Fullfill luôn
Giá thì tham khảo đối thủ rồi đặt, trung bình xẽ x3 giá nhập + ship, Product page description thì nhờ chat GPT viết rồi sửa lại tí, theme thì trên web MFG đợt có một anh share rất nhiều, mình cũng dùng ở đó.
Những vấn đề kỹ thuật cơ bản ở trên thì anh em có thể tìm trên youtube có hết, search tiếng Việt không có thì search tiếng Anh, kiểu gì cũng có dạy. Nâng cao hơn thì em hay học ở Skillshare
Chuyển đổi trên Fanpage: Sẽ có các nơi để đăng bài bán hàng, như em thì chỉ đăng 2 chỗ là Story và Post thoi, để bán được hàng thì vẫn phải quay về câu chuyện có bán đúng thứ khách hàng cần hay không, lúc đầu em bán sai không ra chuyển đổi cả tháng trời nên nhớ cái này rất kỹ.
Nên đăng bài bán hàng như nào để có chuyển đổi thì cũng phải mất một khoảng thời gian để test nữa.
Tiếp theo để tăng biên độ lợi nhuận thì ae có thể làm theo dạng bán combo, Email remarketing, Discount,.. Bám theo các ngày lễ, các ngày sale của nước sở tại đó.
Đối với dạng Dropship freetraffic này thì biên độ lợi nhuận rơi vào khoảng 50-70% revenue, Avg CVR 1.5-3%, ae có thể tham khảo
Cảm ơn các anh đã xem, tuy nhiên đây là kinh nghiệm cá nhân chút ít của em. Anh em góp ý thêm giúp em nhé.

Để xem nội dung bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Bài viết tương tự

Back