Share Cách up room tạo nhiều không gian thứ 2 trên xiaomi

tricm91

Chào mọi người, hôm trước mình share bài tạo acc tiktok reup, được nhiều ae hỏi về cách up room tạo nhiều không gian thứ 2 trên xiaomi mà nay mới có thời gian lên bài hướng dẫn ae (thực ra là lười viết
Để xem nội dung bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
), nhiều ae nhắn hỏi quá mình k rep hết dc, rất xin lỗi ae
Để xem nội dung bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Lưu ý: cách này chỉ lách dc mấy app check đơn giản, không fake sâu vào imei máy như các tool có phí khác.
Cách up room tạo nhiều không gian thứ 2 trên xiaomi:
- B1: máy xiaomi của bạn cần phải được unlock, cài twrp cho máy :
Để xem link bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

- B2: Up rom bootlegger bằng twrp, link rom :
Để xem link bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
(up rom xong sẽ được tạo tối đã 5 space, muốn tạo thêm phải làm B3)
Bước này có hơi khác hướng dẫn trong link 1 chút là sau khi đã cài xong TWRP ở giao diện màn hình TWRP chọn WIPE =>> ADVANCE WIPE . Tick vô các mục dưới đây rồi wipe:
Dalvik/ ART cache
Cache
Data
System
(bỏ tick Internal Storage)

Sau khi wipe xong thì copy rom sang điện thoại rồi install như hướng dẫn dưới đây (tuyệt đối k làm theo bước format data trong link):

- B3: mở cmd trong thư mục animal ở bước 1, chạy câu lệnh adb shell setprop fw.max_users 9999 (cái 9999 ae tùy chỉnh,thích chỉnh tối đa bao nhiêu không gian thì chỉnh, thường rom 32gb sẽ tạo được cỡ 3 40 cái space)

Mấy dòng điện reamle vivo là không gian thứ 2 nhưng bị giới hạn 4 không gian thui anh. Có cách up cho mấy dòng điện thoại này ko. Cho em hỏi của anh có bị chạy đa nhiệm các không gian cùng lúc không. Máy em nó lag lắm🥺

@ngo_hao khó thật, cái link room mình để trong bài chỉ phù hợp cho loanh quanh mấy dòng redmi 4x, 5plus,… loanh quanh đó thôi, còn đời máy khác lại phải tìm room khác

Bài viết tương tự

Back