Share Cách tìm được nhà cung cấp proxy phù hợp

admin

Administrator
Staff member
Làm thế nào để tìm được nhà cung cấp proxy phù hợp
Hi mọi người. Ngưỡng mộ các anh em group đã lâu nay em cũng xin góp vài hạt bụi vào sa mạc ạ.
Proxy là một cái gì đó mà rất ít người share cho mình kiểu mua ở đâu, của nhà cung cấp nào... vì proxy đó chỉ ngon khi không có quá nhiều người dùng. Nhiều người dùng thì mau nát. Và sẽ mất rất nhiều thời gian công sức lẫn tiền bạc để test thì mới ra được loại proxy đáp ứng được nhu cầu của mình thế nên nay em xin mạn phép chia sẻ 1 chút về cách làm của mình. Vì cũng mới tìm hiểu và sử dụng mấy tháng nay nên nếu chỗ nào chưa tối ưu các anh góp ý giúp em nhé.

Đầu tiên thì anh em cứ lên google mà search cần proxy gì thì search cái đó. Ví dụ: proxy dân cư… (search bằng tiếng anh) kinh nghiệm của em là các anh nên tìm ở mấy trang sau của google sau đó chọn tầm ba chục nhà cung cấp, note lại.

cách khác anh em lên trang: blackhatworld(.)com bấm vào mục proxy và tìm nhà cung cấp proxy nhé. Trên này có vẻ như không có đại chúng như google nên khả năng tìm được proxy ngon là rất cao. Giông như khi nãy anh em cứ note lại hai đến ba chục nhà cung cấp.

Sau khi chọn được mấy chục nhà cung cấp thì tùy vào mức độ tài chính anh em hãy phân loại ra. Để tiết kiệm thì bên nào giá rẻ mình test trước và tăng dần (em thấy có nhiều bên giá khá rẻ nhưng chất lượng không tệ chút nào)
Trước khi mua proxy để test các anh hãy lên trang trustpilot(.)com quăng tên mấy nhà cung cấp đó vô. Nếu nhà cung cấp nào có chữ verified thì để ý hơn. Còn đâu thì xem review khoảng 20 – 200. Tỉ lệ ở mức trên 4.5 là oke.
Ngoài ra còn các trang đánh giá khác như: proxyway(.)com, bestproxyproviders(.)com, proxyreview(.)net mọi người có thể tham khảo thêm. Chúc mọi người tìm được proxy ưng ý. iuu
(Nguồn: Hoang Trung)

Bài viết tương tự

Back