Share Cách tận dụng google map có thể giúp ích cho các bác đang làm nhà hàng or làm dịch vụ truyền thông

khangblank

Với Map thường hiện thị bằng việc duy trì view tự nhiên + đánh giá của các local guide. Ai MMO đời 4-5 năm trước thường sẽ biết kênh kiếm tiền này, giờ thì ít rồi nhưng bằng việc lăn lê khắp nơi chụp ảnh cho google, bạn sẽ nhận được phần thưởng từ google cứ mỗi tk ( tài khoản ) local guide cấp 4 bạn sẽ được tặng tk gg driver 2TB . Rồi đem tk đi bán. Xưa thôi nhé giờ hết lâu rồi.
Mình thường rất mê và có sự thu hút nhất định với freetraffic. Và khi tìm ra được một key nào đó mình sẽ tìm mọi cách để thực hiện nó bằng mọi giá. Với một Shop nhỏ , tạo mới ngay từ đầu, từ khóa không quá cạnh tranh và mang thiên hướng thương hiệu cá nhân nhỏ thì việc bạn tạo địa điểm sau 1 tháng search trên google hiện ra top1 là địa chỉ map đến shop bạn thì ok nó đó . Đương nhiên với key từ khóa to chắc chắn bạn sẽ phải buff đánh giá và cả buff view tự nhiên nữa chưa tính đến chuyện đập đối thủ ( rip địa điểm )
Set map thì dễ rồi, set trên app của google map, và set trên app của apple map . mình sẽ không nhắc lại nữa vì có địa chỉ và 1 tk gmail là set thôi, và top 1 để làm gì thì mục tiêu để tăng lưu lượng khách hàng đến off nhé .
Rồi oki buff đánh giá thì đi thuê hoặc nhờ ng thân ae bb đánh giá nhé.
Còn buff view tự nhiên thì ngay sau khi map duyệt trên google, hãy setup đồng bộ trên các địa chỉ map nhận hàng đưa hàng trên các sàn tmđt nhé: shopee , tiktok , ... à cả grab nữa nhé ( với các đầu TP lớn mà grab phát triển )
Vậy view tự nhiên đó từ đâu? Từ các anh Shiper nhé. Đều đều mỗi tháng 2-300 view tự nhiên luôn nhé. Shop đi đơn đều thì còn ok nữa, chưa tính bà chủ shop mà đặt hàng nhiều thì view tự nhiên còn cao hơn nữa nhé, à chưa tính là hàng xóm đặt hàng mà hàng xóm không cắm địa điểm thì mình cũng vẫn có traffic nhé.

Bài viết tương tự

Back