Share Cách tải và việt hoá bản Capcut China

thangcuinek

Hi ae. Nhiều anh em đang sử dụng capcut nhưng chưa nhận ra capcut có 2 bản. 1 là bản cho dân nội địa trung xài, 1 là bản quốc tế. Xài bản Trung ngon hơn vì nó được "chăm sóc" nhiệt tình hơn và có 1 số tính năng free mà bản quốc tế phải mua gói pro mới có.
Nó cũng chênh lệch phiên bản với nhau, và bản Capcut China luôn cao hơn bản quốc tế. Ví dụ nếu Capcut quốc tế đang ở phiên bản 2.0 thì Capcut trung đã là 4. hoặc 5. Mình sẽ hướng dẫn những ai chưa biết cách tải và việt hoá bản capcut China nha. Đầu tiên thì ae vào link này, bỏ dấu chấm để tải :
Để xem link bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Sau đó tiến hành việt hoá nó. Trước tiên anh em bấm chuột phải vào biểu tượng capcut bản quốc tế, chọn Open file location. Xong vào phần Resource, chọn thư mục Po. Copy cái file vi-VN.po ( tiếng việt) hoặc en.po (tiếng anh).
Sau đó bấm chuột phải vào biểu tượng capcut China, làm như các bước mình vừa chỉ, tìm đến thư mục Po. Ở đây sẽ thấy nó có duy nhất file ngôn ngữ là zh-Hans.po
Anh em đổi tên nó thành bất kì, đừng xoá đi nhé. Ví dụ là zh-Hans.po.backup
Sau đó dán 2 file vi-VN.po ( tiếng việt) hoặc en.po (tiếng anh) vào thư mục này.
Giờ nếu muốn xài tiếng việt thì đổi tên vi-VN.po thành zh-Hans.po
Còn nếu muốn xài tiếng anh thì đổi tên en.po thành zh-Hans.po
Chúc anh em MMO Việt Nam ngày càng phát triển

Để xem nội dung bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Bài viết tương tự

Back