Share Cách quảng cáo Video Reels hiệu quả

nambui

Active member
Quảng Cáo Video Reel vì sao người làm hiệu quả người ko? Tâm lý ăn xổi, chỉ muốn 1 đập ăn quan. Ko thấy hiệu quả ko nhìn đống rác trên đầu mà quay ra chê & chửi người khác lùa gà.
Mình là người tạo trend quảng cáo Video Reel đây.Mời các bạn Q&A.

Mình sẵn sàng ngồi đây trả lời và nghe hỏi đáp từ các bạn về Video Reel , về quảng cáo video ngắn đến video trên 3 phút. Mình ko dám nhận mình giỏi. Mà mình khẳng định các casestudy bán hàng mình đã và đang cầm Page tư vấn & triển khai đủ nhiều. Ít cũng vài chục case với ngành hàng khác nhau.
- Nên các bạn cứ hỏi, mình sẽ showcase hoặc trả lời trên quan điểm cá nhân. Chắc chắn là làm rồi mình mới nói.
Cứ solo thẳng mặt, lớn rồi bóng gió làm gì? Vừa hèn vừa ko tạo được giá trị gì cho cộng đồng tập thể anh em ?

Tinh thần mình như thế, anh em giao lưu học thuật. Showcase đã làm, chỉ nói về góc nhìn công việc, chê bai thoải mái. Tuyệt đối ko công kích cá nhân và người nhà của nhau. Nói thẳng vào mặt, xong thì thôi, ko thù hằn.
@tinbeo admin xem trọng tài vụ này. Ai đúng ai sai thì người nghe đều có ích. Thay vì tạo nhiều topic chửi người khác lùa gà chỉ vì mình làm ko hiệu quả hèn lắm. Các bạn vào hết đây mình tiếp chiêu

@emsituan Cái văn hoá nói xấu sau lưng lại được admin duyệt bài. Nhìn cả cái group bây giờ là nơi để toxic , nói xấu, chửi đểu người khác chỉ để minh hoạ cho 1 việc " mình ko làm được tức là người khác lùa gà" !
Chán ! Thì mình ra thẳng mặt mình nói thôi. Sao phải sau lưng.

@nambui mình thấy bình thường mà, 9 người 10 ý, mình đâu thể ngăn cản hay phán xét suy nghĩ của người khác. bài đăng cũng đâu có ám chỉ hay bóng gió tới ai, tại sao bạn lại đi phản ứng lại với cả bqt. Nếu như mình làm tốt, cộng đồng ghi nhận, ae respect thì đó là lẽ tự nhiên, chứ đâu cần phải đi giải thích hay phân bua với ai làm gì. Vẫn chưa hiểu tại sao có cái post này nữa ??

@wanbi2222 Cảm ơn bạn góp ý. Ý kiến của bạn đúng quá. May quá có bạn góp ý để mình nhận ra . Trừ đoạn " các bài đăng đâu bóng gió và ám chỉ " .

@nonmae Mình cũng dốt thôi.
Nếu mình là bạn.
- Xác Định thị trường , xác định văn hoá . Xem nó toxic thích nói xấu sau lưng hay thích văn hoá chiến đấu thẳng mặt. Từ đó chọn ngách nội dung.
Điều này rất quan trọng.
Nội dung cần nhất quán !
Mấy thằng hèn thì chỉ thích nấp sau lưng người khác. Bởi vậy, nó sẽ thích các nội dung toxic để chứng minh sự tồn tại của nó. Thay vì thảo luận, nó sẽ công kích người khác. Càng nhất quán dạng nội dung này, càng viral.
Mấy thằng thích chiến đấu. Chọn dạng nội dung funny, đơn giản dễ hiểu, Là giữ chân được nó. Bọn nó ko thích suy diễn, bọn nó thích cảm nhận. Nên nội dung dù đơn giản ko lời bọn nó vẫn khoái. Cái này dễ làm nước ngoài nhất vì càng có lời càng lệch văn hoá.
Cuối cùng : bạn target vào đâu, chọn văn hoá phù hợp nơi ấy. Muốn xem nơi ấy văn hoá toxic hay tốt đẹp. Cứ xem ở đấy các nội dung chửi đểu và nội dung chửi thẳng bên nào đông hơn để biết.
Cảm ơn bạn.

@nambui cảm ơn a nha, a có loạt video nào mà dạy quảng cáo video ngắn k ạ hay xem nguồn dạy ai là hơn lí chứ chung chung trên mạng thì e chưa biết chỗ nào chất lượng hay k

@nonmae Làm quảng cáo video ngắn thì có rất nhiều người. Bạn cứ chịu tìm kiếm là có đầy. Còn theo mình, bạn thấy chung chung thì bạn cứ xem mỗi video bạn lại ghi phần bạn thấy hay ho vào thành mindmap.
Khi mà bạn Master Basic, thì mindmap về video ngắn của bạn sẽ đủ rộng hoặc đủ sâu. Bạn test cái nào phù hợp thì nhất quán làm theo.
Bởi quan trọng là phù hợp, nên càng cụ thể càng có thể ko hợp với bạn. Ai hiểu được kinh doanh và kênh của bạn ngoài bạn ?

@nambui sếp cho mình hỏi . tạo trang thì khoảng bao nhiêu sub mới dk bật kiếm tiền với dc tặng sao vậy . trước mình làm bên tiktok . giờ chuyển qua bên face book làm từ đầu

Chào bác @nambui , bác cho em hỏi 1 câu với ạ. Ví dụ em tự quay 1 cái clip (dưới 1 phút), sau rồi up cái clip đó lên 20 cái page khác nhau thì có bị ảnh hưởng gì không bác ? Ý em là có bị black list, flop hay gì k ấy bác ?

Bùi Lộc Bạn chạy Reel để lấy Mess ?
- Bạn cần phân biệt giữa định dạng quảng cáo và vị trí quảng cáo.
Mỗi cái sẽ có ưu điểm.
- Vị trí quảng cáo Reel Mess rác : ? Thì nó là nơi để giải trí và educate khách hàng. Nút Mess bé tẹo, click còn xịt, thì theo bạn mess chất lượng ko ?
- Định dạng quảng cáo Reel chạy ở vị trí khác ? Thì bạn cần làm sao để họ xem video Reel này, xem tiếp video Reel khác và ở luôn trong kênh của bạn càng tốt. Sau khi khách hàng u mê và si mê mình. Quảng cáo bán hàng khác tới, tỷ lệ chuyển đổi thấp hay cao ?

@khanhhoang4286 Chạy Reel rẻ, thậm chí chạy xong kênh ăn đề xuất. Đề xuất với anh em re-up 100.000 reach là con muỗi. Mà với anh em bán hàng thì nó quý, 30.000 reachs free 1 ngày cũng quý đừng nói 100.000.
- Khi nhận diện đủ nhiều, mà lại nhận diện ở thông tin tích cực. Bài bán hàng đến sẽ được chấp nhận tỷ lệ tốt hơn.
Ở người dùng ,cái khó ra tỷ lệ lead nhất là : ngưỡng chấp nhận. Họ thường ko chấp nhận ta, nên có video Reel họ dễ chấp nhận hơn.
Ở nền tảng, thằng Meta đang tập trung thuật toán cho Reel nên giai đoạn máy học các video khi chạy Reel xong mình thấy nó khôn hơn.

Bài viết tương tự

Back