Share Cách làm video ngắn của mình

ngocnghi223

Kênh mình mới làm video được 3 ngày dù kênh đã lập từ rất lâu. Chia sẻ lại cho mấy anh em mới mặc dù mình chưa có thành quả nào cách làm video ngắn. Nên bài viết này phù hợp với anh em còn mới hơn cả mình
Để xem nội dung bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Nguồn video mình lấy từ :
Để xem link bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
. douyin .com/
B1: Tải video về máy. Với mình thì mình làm thủ công dow bằng trình duyệt cốc cốc nó tự bắt link luôn
B2: Dùng capcat trung tách nhạc và Sub
B3: Mình xử lý sub chuyển qua tiếng việt thì vào đây:
Để xem link bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
. syedgakbar. com/. Còn xử lý tách nhạc với lời của file âm thanh thì vào đây: https:// vocalremover. org/vi/
B4: Mình xử lý lại hậu kỳ âm thanh và nhạc bằng capcut việt.
Cuối cùng các bạn biết phải làm như thế nào rùi đấy. Tất cả các bước làm này đều đã chia sẻ lại chi tiết của ae rùi có thể lọc ra từng bước cụ thể.
Lời cuối mình gửi lời cám ơn tới tất cả anh em đã chia sẻ những kiến thức hay.

Để xem nội dung bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

anh ơi có cách nào chuyển lời tiếng trung sang giọng nói tiếng việt đúng thời gian trong video ko nhỉ

@branstand chỉ có cách chuyển âm thanh thành file .srt rùi mang qua chat GPT phiên dịch rùi đưa vào lại thôi bạn. Cơ mà hiện tại mình chưa tìm cách nào dịch chuẩn được.

Em xin phép được góp ý với kênh này của Bác. E cũng có vào check qua kênh mà Bác share trên fb. Em không phải pro hay gì, phần này góp ý dưới góc nhìn cá nhân của e thôi ạ:
1. Kênh bác làm có view 48 giờ trên hình như là nổ 1 video short mà Bác reup lại. Có 3 phần nhỏ e chú ý
- loại chủ đề này của bác nên tạo phễu thu hút đến từ nền tảng khác trỏ về như fb rels fb hoặc tiktok
- tiêu đề loại này bác cần giật tít mạnh hơn nữa + giật tít ngay bằng text hoặc lồng voice vào đầu videos
- Bác check lại thẻ tag
Như vậy sẽ giúp bác lên đều view hơn đối với shorts của YT ạ

@cong10x123pro em cám ơn bác. Mà cái này em chia sẻ lâu lắm rùi mà giờ mới được duyệt. Giờ em bay qua tiktok beta lâu lắm rùi không làm YT nữa. Cơ mà cũng chưa cái nào kiếm ra tiền được 😞

@cong10x123pro vâng. Em vẫn đang học tập anh em trên nhóm. Hiện tại em làm tùm lum bất cứ cái gì anh em trên này chia sẻ lại. Rất cám ơn bác đã check kênh đưa cho em bài học quý giá mà không ai cho em cả.

Bài viết tương tự

Back