Share Cách dùng VPS đủ mạnh và tiết kiệm chi phí, phù hợp với ace new, đấu đơn hoặc team nhỏ

p995371

Xin chào cả nhà,
Mạn phép share cách dùng vps đủ mạnh và tiết kiệm chi phí. Phù hợp với ace new, đấu đơn hoặc team nhỏ
Đó là mua tài khoản trial có sẵn 100$ hoặc 200$ trong tài khoản, hạn sử dụng của trial 2 tháng đến 1 năm.
Giá khoảng 200/acc. Mình đang dùng của Digital ocean và linode, giá như nhau
Mỗi tài khoản tạo khoảng 3 vps cấu hình 2 core 2 ram 50-60 GB disk. Đây là loại vps chạy rất mượt, như PC bình thường, ít bị giật lag. Đủ nuôi acc youtube và facebook, tiktok PC. Nhược điểm là ko chạy được giả lập, chạy thì cũng rất lag.
Với cấu hình đó, nếu mua lẻ bên ngoài thì giá khoảng 200k/1vps/tháng có khi hơn.
Với 200k đó mình dùng cách mua và tự tạo vps thì mình có 3 vps chạy liên tục trong 2 tháng hoặc 6-7 vps/tháng. Tiết kiệm hơn nhiều, phù hợp với ae chơi spam hệ chạy cơm.
Quản lý nhiều vps bằng file excel, cũng chạy bằng cơm. Ghi chú thích đầy đủ cho từng vps, tránh nhầm lẫn.
Mình đã tạo khoảng 500 vps. Con số đó mà nhân lên theo giá mua lẻ thì cũng không nhỏ.
Acc nhiều người bán, mình không bán, cách tạo và cài đặt vps trên youtube nhiều người đã hướng dẫn, ace vọc thử nhé.

Uầy, ko nghĩ bài này được duyệt luôn mà đc duyệt thật =))
Ace có thể hỏi mua từ bạn này, uy tín, mình mua chưa bao giờ phải trung gian
facebook. com/vu.nho.6996

Bài viết tương tự

Back