Share Các tool đo tốc độ website

DoctorX

Mình xin phép giới thiệu với các bác thêm một số tools để kiểm tra tối ưu SEO

Để xem link bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

GTmetrix là một công cụ kiểm tra tốc độ trang web phổ biến mà bạn có thể sử dụng để xác định các vấn đề về tốc độ của trang web của mình. Tại đây, bạn có thể chọn kiểm tra tốc độ cho các kết nối Internet khác nhau như kết nối không giới hạn, băng thông rộng, 4G, 3G, v.v., cùng với các tùy chọn tùy chỉnh khác như vị trí kiểm tra, trình duyệt, chặn quảng cáo, v.v.

Để xem link bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Pingdom là một công cụ kiểm tra tốc độ khác phổ biến mà bạn có thể sử dụng. Tại đây, bạn có thể chọn vị trí kiểm tra từ các khu vực khác nhau trên thế giới như Mỹ, Anh, Đức, Nhật Bản, Brazil, v.v.

Như bạn có thể thấy trong hình dưới đây, Pingdom hiển thị tổng kích thước trang cùng với sự phân loại của các loại nội dung như Script, HTML, CSS, Phông chữ, Hình ảnh được sử dụng trên trang web. Từ đó, bạn sẽ có một ý tưởng tổng quan về khu vực nào cần cải thiện và cách bạn có thể giảm thiểu số lượng yêu cầu trên trang của mình.

DebugBear là một công cụ giúp bạn kiểm tra và giám sát tốc độ cũng như hiệu suất của trang web. Nó cung cấp các báo cáo chi tiết về thời gian tải trang, điểm hiệu suất và các đề xuất cải tiến.

Với DebugBear, bạn có thể theo dõi cách trang web của mình hoạt động theo thời gian, tìm các trang tải chậm và nhận các mẹo để làm cho trang web của bạn nhanh hơn. Công cụ này rất hữu ích cho các nhà phát triển và chủ sở hữu trang web muốn nâng cao trải nghiệm người dùng và tối ưu hóa SEO.

4. WebPageTest​

WebPageTest là một công cụ miễn phí giúp bạn kiểm tra tốc độ tải trang web của mình và xác định những yếu tố làm chậm quá trình này. Công cụ này rất phổ biến trong giới phát triển web và các chủ sở hữu trang web để tìm và khắc phục các vấn đề về hiệu suất.

Bạn có thể thấy cách trang web của mình hoạt động cho người dùng ở các khu vực khác nhau trên thế giới và trên các thiết bị khác nhau như máy tính để bàn hoặc điện thoại di động.

WebPageTest cung cấp một phân tích chi tiết về từng thành phần được tải trên trang của bạn, hiển thị những gì mất nhiều thời gian nhất. Nó cũng bao gồm các hình ảnh trực quan hữu ích như biểu đồ thác nước, chỉ số tốc độ và các chuỗi phim để hiểu rõ trình tự tải trang.

Attachments

113.5 KB · Lượt xem: 1

Bài viết tương tự

Back