Share 1 script em hay dùng làm mockup

kmluan123

Hi anh em, với tiêu chí tương tác lên level, nay em chia sẻ 1 script hay dùng làm mockup. + Hồi xưa chạy FB ad, anh em hay làm 1 mockup chạy conversion. Đã có bác share file file script chạy cho Photoshop rồi:
Để xem link bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
+ Do lười nên dựa vào script gốc + chatGPT, em chế ra cái script này, áp dụng cho nhiều mockup. + File PSD sẽ như trong ảnh.
a b c là tên các Artboard, có thể đổi tên tùy ý, script này của e sẽ nối tên Artboard vào sau (file PNG là Goku15.PNG, mockup sẽ là Goku15a.JPG, Goku15b.JPG và Goku15c.JPG)
+ Cách làm:
Nếu chưa có file PSD, các bác có thể down file này của em về làm template và chỉnh sửa
Để xem link bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Lưu ý: cái layer Smart Object, làm file mới chỉ cần làm 1 file cho Artboard a, sau đó Ctrl J ra 2 lần rồi kéo qua 2 Artboard kia rồi căn chỉnh là xong.Mở file PSD có nhiều Artboard lên (File phải được lưu trong máy).
Dùng chuột, click để chọn 1 trong 3 smart object kia (chỉ chọn 1 cái thô, cái nào cũng được).
Bấm File > Script > Browse => tìm tới script (link down:

Sau khi chọn script xong, tìm tới thư mục có chứa các file PNG (nên để tất cả file PNG cùng 1 thư mục).
Chọn xong PNG rồi, các bác chọn chỗ lưu ảnh. Bấm Enter và chờ kết quả.
+ Em đang làm mockup 3 loại sản phẩm, các bác cần thêm hay bớt cứ dựa vào ảnh em minh họa, hoặc down file của em về mà chế cháo. Vì quá lười mà không có sẵn nên em không có cách nào khác ngoài tự đi vọc, tuy nhiên tâm sự thật là nếu có ăn sẵn thì em cũng sẽ thích hơn hehe. Nên em chia sẻ với 2 mục đích, 1 là mong lên level để vào kênh AI, em đang mong được học hỏi trong đó, 2 là với tinh thần chia sẻ, mong là cộng đồng sẽ nhận được những công cụ auto như thế này từ mọi người trong tương lai, để tối ưu thời gian làm việc.

Để xem nội dung bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Bài viết tương tự

Back